Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

รีบสมัครอาสาสมัคร เข้าไปช่วยทำหมัน และ ขัดล้างคอกสุนัขวันที่ 8 มีค นี้ค่ะ

วันอาทิตย์ที่ 8 มีค.นี้ ทางทีมงาน จะพาคุณหมอเข้าไปตรวจรักษาสุนัขที่ป่วยเป็น โรคมะเร็ง ครั้งที่ 6 และทำหมัน สุนัขตัวผู้ที่วัดย่านลำลูกกา ต้องการรับสมัครอาสาสมัคร เพื่อช่วยงานที่วัดค่ะ

เป้าหมายงานสำหรับอาทิตย์ที่ 8 มีค นี้ค่ะ

1. ทำหมันสุนัขตัวผู้  (เนื่องจากง่ายไม่ยุ่งยากเท่าสุนัขตัวเมีย คราวที่แล้ว วันที่ 1 มีค. ได้ทำหมันสุนัขตัวผู้ไปแล้ว 11 ตัวค่ะ)  สำหรับอาทิตย์ที่ 8 ตั้งเป้าไว้ขั้นต่ำ 10 ตัว  

ที่ไม่สามารถทำทีละเยอะ ๆ ได้ เพราะ ว่าผู้ดูแลตอนนี้เหลือแค่ป้าแดงคนเดียวค่ะ  หากทำทีละเยอะกว่านี้ ป้าแกอาจจะดูแลไม่ไหว ก็เลยจะอาศัยค่อย ๆ ทยอยทำหมันตัวผู้ไปก่อนค่ะ

2. อาบน้ำน้องหมา  พาหมาเดินเล่น

3. ขัดล้างคอกสุนัข ราด Verkon เพื่อฆ่าเชื้อ  วันที่ 1 ที่ผ่านมา ขัดกรงย่อย ๆ ไปได้เกือบหมดแล้วค่ะ  คราวนี จะขัดกรงที่เหลือ ให้หมดค่ะ

4.แจกขนมให้น้องหมาในคอก (งบ 1,000 บาท จากคุณเบิร์ด อาทิตย์ที่ 3)

เป้าหมายทุกอย่างพยายามทำให้ได้เท่าที่เวลาจะเอื้ออำนวยนะคะ.....

ส่วน ภาพบรรยากาศการทำหมันสุนัขนั้น เมื่ออาทิตย์ที่แล้วจะนำมาโพสให้ชมบรรยากาศเร็ว ๆ นี้ค่ะ

สำหรับรายชื่อ ผู้ที่จะเข้าไปช่วยงานที่วัด วันที่ 8 มีค เบื้องต้นนะคะ

1  คุณหมอ เอ
    2  คุณ littleploy
    3. คุณ ฟุ้งกำจาย
    4. คุณ หนอนหมา
    5. คุณ อลิศในดินแดนไม่มหัศจรรย์
    6. คุณ ตูน
    7. HaMeaw

หากท่านใดว่างวันที่ 8 นี้ อยากจะไปร่วมด้วยช่วยกัน ทางทีมงาน ยินดีต้อนรับนะคะ มาลงชื่อหน้ากระทู้ได้เลยค่ะ หรือ โทรแจ้งเหมียวที่เบอร์0814471888

อาทิตย์นี้ ได้รับความอนุเคราะห์ รถตู้ไปกลับ ที่วัด จากคุณ p500 ค่ะ  

แก้ไขเมื่อ 06 มี.ค. 52 11:23:40

จากคุณ : HaMeaw - [ 5 มี.ค. 52 22:22:35 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com