Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อัพเดตเรื่อง ลลนา กลายมาเป็นพี่เลี้ยงเจ้ากะทิไปแล้วค่ะ

ลลนา(ลาล่า) ตอนนี้กลายเป็นพี่เลี้ยงกะทิไปแล้วค่ะ สังเกตว่าหมาสองตัวนี้มีอะไรก็จะสอนๆกัน

กะทิ ตอนแรกนอนกลางวันไม่เป็นเล่นซนตลอด
    พอลลนามาเขาพากันนอนกลางวันค่ะ (รึตอนกลางคืนเล่นกันตลอดก็ไม่รู้)

เขานอนในครัวด้วยกันค่ะ

เรื่องอาหารการกิน ตอนลาล่ามาใหม่ๆกินได้แต่ของคาว
    ตอนนี้ ขนมยูโร่คัสตาร์ด ของโปรดกะทิ ลลนาเขาก็กินได้ด้วย
    ตอนแรกเขาไม่กินเลยค่ะ คายตลอด

แม่บุ๋มบอกว่า กะทิคงจะสอนพี่ลาล่าว่า "พี่ลองดิ่ อันนี้เจ๋ง"

ลาล่าเขามาพฤติกรรมตลกๆคือ
    ชอบกระโดดจับแมลงวัน ถ้าเห็นพื้นในครัว มีแมลงวันเกาะ
    จะกระโจนเข้าใส่ แล้วตัวก็ไถลไปตามพื้น
    เพราะพื้นเป็นกระเบื้อง ค่อนข้างลื่น
    (แต่ไม่เห็นเคยจับได้ซักตัวนะคะ)

ตั้งแต่ลาล่ามา เราพยายามเอาตาข่ายแข็งมาขึงรอบรั้ว กลัวเค้าหนีออก
    แต่ว่า ตั้งแต่วันแรก ลาล่าไม่เคยพยายามที่จะออกไปไหนเลย
    เค้าชอบวิ่งไปรอบๆบ้าน (ในรั้ว) วิ่งอย่างเร็วอ่ะค่ะ ประมาณว่า
    จะวิ่งร้อยเมตร ยังไงยังงั้น

ตอนแรกกะทิก็ไปวิ่งด้วย แต่กะทิเป็นหมาอ้วน + ขี้เกียจ
    วิ่งได้รอบเดียว ก็มานอนแหมะ (ท่าไม้ม้อบบนพื้นหญ้า) ปล่อยพี่ลาล่าวิ่งคนเดียว

สุดท้าย พี่ลาล่าสวย หุ้นเพรียว ส่วนกะทิ กลายเป็นหมาอ้วน อืด อยู่ทุกวันนี้

---- จบละค่ะ ยาวหน่อยนะ ---

จากคุณ : น้องมดเล็ก -Tokyo in Dream - [ 8 มี.ค. 52 10:31:40 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com