Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แจกเมล็ดพรรณไม้ดอกยืนต้นไปปลูกลดโลกร้อนครับ

โลกร้อน ช่วยกันปลูกไม้อายุยืนๆ กันนะครับ อย่างน้อยไม้ใหญ่สามารถกักเก็บคาบอนไดออกไซไว้ในเนื้อไม้ได้ยาวนานเท่าอายุของมันครับ

ต้องการต้นไหนลงชื่อจองเลยครับ จำนวนยังไม่ได้นับ ลงชื่อแล้วส่งที่อยู่มาหลังไมค์ บอกด้วยว่าเมล็ดอะไรบ้าง ถ้าจำนวนไม่พอแจกจะแจ้งให้ทราบหลังไมค์อีกทีครับ

1. แก้วเจ้าจอม - ดอกดกสวยครับ ไม้ทรงโปรดของ ร.5 จำนวนไม่มาก
    2. ตาเบบูย่า - ดอกสีขาว บังเอิญเจอตาเบต้นหนึ่งออกดอกมาเป็นสีขาวมาหลายปีแล้ว เมล็ดมีไม่มากครับ ไม่รับประกันสีดอกของลูกไม้นะครับ
    3. กระพี้จั่น - ดอกสีขาว ไม้ยืนต้นที่ร่มรื่นให้ร่มเงาดี ดอกสวย มีคนบอกยอดทานได้ครับ
    4. กระพี้จั่น - ดอกแปลก ต้นนี้แปลกตรงที่ดอกบานไม่สุดครับ กึ่งบานกึ่งตูมเท่านั้น ต้นแคระแกรน โตช้า แต่ดอกดกช่อยาว
    5. เสลา - เก็บมาจากต้นดอกสีชมพู (ปกติสีม่วง) ไม่รับประกันสีของลูกไม้เช่นกัน ใช้เวลาเพราะเมล็ดเกือบปีนะครับ ต้องใจเย็นๆ
    6. ละมุดสีดา - พี่สาวในห้องต้นไม้ ที่ไม่ประสงค์ออกนาม ฝากมาแจกกับผู้สนใจครับ
    7. เหลืองเชียงราย

สุดท้ายขอบคุณ สปอนเซอร์ อุดหนุนซองเปล่าและสแตมป์ในการแจกครับ

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 52 11:46:08

แก้ไขเมื่อ 09 มี.ค. 52 00:05:56

จากคุณ : endless man - [ 8 มี.ค. 52 15:12:14 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com