Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

++++ และแล้วแม่ก็ไม่ได้ลูกทั้งสี่คืน++++อิมเมจ ทาโร่ แบรด แองจี้++++

สวัสดีค่ะ พี่ เพื่อน ๆ น้อง ๆ ทั้งหลายในห้องหมาที่น่ารักทุกท่าน

ขอขอบคุณสำหรับข้อความที่ให้กำลังใจหน่อยและน้องหมาที่รักทั้งสี่ตัว

วันนี้ (สิบ มีนาคม เวลา 08.41 น.) หน่อยได้โทรคุยกับคุณติ๋มแล้วค่ะ

หน่อยถามคุณติ๋มเรื่องเหตุผลที่ไม่คืนน้องทั้งสี่มาให้หน่อย

1. ความมั่นคงทางการเงินของหน่อย
    หน่อยถามคุณติ๋มว่า

คุณติ๋มสงสัยอะไร: คุณติ๋มสงสัยว่า ถ้าธุรกิจดีแล้วหน่อยย้ายจากพัทยามาอยู่พะเยาทำไม

หน่อยตอบคุณติ๋มไปว่า: เพราะหน่อยสามารถทำงานทางอินเทอร์เน็ทและทางโทรศัพท์ได้ (สามีหน่อยยังอยู่พัทยาค่ะ)

คุณติ๋มสงสัยว่า: หน่อยแจ้งว่า เน็ตหน่อยเป็นเน็ต เต่า แล้วหน่อยจะทำงานได้อย่างไร

หน่อยตอบคุณติ๋มไปว่า: เน็ตช้าไม่มีปัญหาค่ะ เพราะว่าเช็คเมล์จาก hotmail แค่นั้นเอง

คุณติ๋มสงสัยว่า: หน่อยทำไม่ต้องขอยืมเงิน

หน่อยตอบคุณติ๋มไปว่า: เพราะหน่อยคิดว่าคุณเป็นเพื่อน (ตรงนี้แหละค่ะที่หน่อย ถามโดยไม่คิด)

คุณติ๋มสงสัยว่า: หน่อยไม่มีญาติพี่น้องเลยเหรอที่จะขอยืมเงินได้

หน่อยบอกไปว่า: มีค่ะ แต่เค้าไม่มีติดบัญชีพอ

หน่อยถามคุณติ๋มกลับว่า หน่อยบอกคุณแล้วว่าไม่เป็นไร แล้วทำไมคุณถึงตะเวนยืมเพื่อนของคุณ ทั้งที่ ๆ หน่อยบอกไม่เป็นไร

หน่อยถามคุณติ๋มกลับว่า : ตอนที่แบรด แองจี้ อยู่โรงพยาบาล หน่อยได้โอนเงินเข้าบัญชีของโรงพยาบาลโดยตรง หลายพันบาท

และตอนที่หน่อยได้พาน้องอิมเมจไปรักษาพยาบาลที่ รพส. ศ.เมืองเอก ที่พัทยา หมดไปหลายพัน ทำไมคุณไม่คิดว่าหน่อยก็มีปัญญาจ่าย

แต่คุณติ๋มก็อ้างว่าเพื่อน ๆ เตือน คุณเพราะว่าคุณเคยให้คนในพันทิพ ยืมแล้วไม่ได้เงินคืน (ใครคนไหนยืมเงินคุณติ๋มไป ช่วยเอามาคืนด้วยเด้อ)

+++++ หน่อยยังยืนยันคำเดิมว่า ครอบครัว เรา ไม่ได้มีปัญหาเรื่องการเงินค่ะ ++++++++++

2. ความสะดวกในการหาหมอ
    คุณติ๋มแจ้งว่า: เพราะบ้านเราอยู่ไกลหมอ

ใช่ค่ะ บ้านหน่อยอยู่ไกลหมอ (จากอำเภอเมือง) แต่หน่อยแย้งไปว่า หมาบ้านนี้ไม่ใช่หมาขี้โรค เขาอยู่กับธรรมชาติ

หน่อยแจ้งคุณติ๋มแล้วว่า หมอจะมาหยอด frontline ทุกเดือน หมอจะโทรมาถามว่า เอาอะไรมั๊ยพี่ ผมจะได้เอาไปให้ หน่อยก็สั่งซื้อตุนไว้ตลอด

+++++ หมาสิบตัวที่บ้าน อาหารว่างของพวกเค้าก็ คือ บร๊อคโคลี่ สด ๆ จากสวน หน่อยลวกใส่จานวางไว้วันละสองกิโลค่ะ (กิโลละ 15 บาท เอง)+++
    ตอนนี้เหลือหกตัวเค้า หน่อยก็ทำให้เค้าเหมือนเดิม (ของโปรดน้องแองจี้เลยแหละ)

3. บลา บลา บลา บลา

++++ สุดท้ายนี้ บ้านเรา ยังยินดีต้อนรับ พี่ทาโร่ ป้าอิมเมจ นักเลงแบรด น้องแองจี้ อยู่เหมือนเดิมค่ะ+++++++++

+++++ แต่ถ้าใครที่รับอุปการะ ทาโร่ไป หน่อยขอร้องว่า อย่าตีเค้านะคะ เพราะเค้าฟังเรารู้เรื่องค่ะ ถ้าพี่โร่ ดื้อ ก็ ชี้หน้าบอกว่า "อย่า" พี่โร่ก็จะหมอบ หงายท้องแล้วค่ะ

+++++ แต่ถ้าใครที่รับอุปการะ ป้าอิมเมจไป ควรทำความสะอาดปากกับฟันให้เค้าทุกวันนะคะ ถ้าเว้นแค่วันเดียวก็จะมีกลิ่นปากแล้วค่ะ

++++ ส่วนแบรดกับแองจี้ เค้าน่ารัก ไม่ซนค่ะ สมบูรณ์แบบ แองจี้เค้าจะชอบให้เราจุ๊บปากเค้านะคะ

หน่อยไม่อยากให้คนในห้องนี้ทะเลาะกัน เพราะเรื่องนี้ แต่อยากให้เป็นอุทาหรณ์ สำหรับทุกคนว่า
    - สัญญาที่คุณเซนต์ไป มันคือสัญญาฝากเลี้ยงนะคะ (เค้าจะหาเหตุ เอามาคืนเมื่อไหร่ก็ได้ตามที่พวกเค้าต้องการหลังจากที่ประชุมกันแล้ว)
    - เงินมันไม่ใช่สิ่งที่สำคัญที่สุดสำหรับคนในห้องนี้ เค้ารักหมาด้วยใจ กรุณาอย่าเอาประเด็นเงินมาเกี่ยวข้อง
    - อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจคน

++++ ขอเรียนทุกท่านทราบว่าที่ พี่แพท หรือคนอื่น ๆ ที่ยืนอยู่ข้างหน่อย เราไม่เลยเห็นหน้ากันด้วยซ้ำ พี่แพท ต้องการความเป็นธรรมให้หน่อยเท่านั้นเองค่ะ

พวกเราห้องนี้ ก็ยังศรัทธาในตัวคุณติ๋มเหมือนเดิม แต่หน่อยอยากให้คุณติ๋ม เอาความรู้สึกส่วนตัวแยกออกมาบ้าง "don't judge the book from a cover"

และที่หน่อยไม่ได้ post อะไรเยอะแยะเพราะว่าเน็ตหน่อยมันช้า (ต่อจากมือถือค่ะ)

แม่หน่อยอยากบอกลูก สี่ขาทั้งสี่ของแม่ว่า "แม่ยังจดจำกลิ่น และการสัมผัสของลูกได้เสมอ แม่และน้อง ๆ ยังรักหนูอยู่เสมอจ๊ะ"

(ใครจำกระทู้ที่หน่อยเคยถามว่า หมาหาย กับ หมาตาย คุณจะรู้สึกอย่างไร "ตอนนี้หน่อยมีความรู้สึกเหมือนหมาหายค่ะ....ทรมาน...เค้าจะคิดถึงเรามั๊ย....เค้าจะมีความสุขหรือเปล่า)

แก้ไขเมื่อ 10 มี.ค. 52 13:07:41

จากคุณ : แม่น้องจีอุน - [ 10 มี.ค. 52 11:35:56 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com