Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ทนมันไม่ไหวแล้ว.... ไม่ใครก็ใคร ต้องมีตายกันไปข้าง... T_T{แตกประเด็นจาก J7531144}

เอเลี่ยนที่บ้านยังไม่หมดฤทธิ์ ..
    ทำยังไงดีคะ ใช้อะไรฆ่าดี

เพื่อนๆ พี่ๆ จำเอเลี่ยนที่เคยบุกบ้านแม่น้องเบสท์ได้ป่ะคะ
    ดูที่ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7531144/J7531144.html
    วันนี้มันกลับบมาอีกแล้วค่ะ T_T ฮือๆๆๆ

จาก ไคร้ย้อย .. ไล่บุกมาหูกระจงสุดรักแล้ว
    จะทำยังไงดีคะ T_____T น้ำตาจะร่วงอ่ะ
    เพราะพอเค้าเกาะไม่นาน..ต้นไม้จะใบเหลือง
    และไหม้ เหมือนไฟเลยค่ะ
    สงสารต้นไม้อ่ะ.. T_T

ใช้อะไรฉีดได้บ้าง...
    ถ้า S85 พอไหวมั้ยคะ ต้องทำยังไงบ้าง...
    แม่น้องเบสท์ไม่เคยใช้ยาพวกนี้เลย ใช้แต่ปุ๋ย หรือฮอร์โมน บำรุงต้นไม้เท่านั้น...
    อย่างมากก็แค่ยาฉุน แต่คราวนี้ทนไม่ไหวจริงๆค่ะ T_T

วันนี้จะรีบหายา กลับไปบ้านได้สังคายนากันยกใหญ่
    ตายยกบ้านละ ไม่ยอมให้อยู่ร่วมชายคาเดียวกันต่อไป... ฮึ่มๆๆๆ

ใครก็ได้ช่วยด้วยค่า T_T

แก้ไขเมื่อ 11 มี.ค. 52 16:28:03

จากคุณ : แม่น้องเบสท์ - [ 11 มี.ค. 52 16:15:57 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com