Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาเตือนภัยหน่อย เห็นว่ามาอีกแล้ว ต้นไม้กันยุง

ไม่รู้ว่าเคยมีคนตั้งรึยังนะ แต่เห็นมีคนเจออีกแล้ว ก็เอามาเตือนภัยกันหน่อย

จะเอาคนอื่นมาประจานก็กระไรอยู่ ประจานตัวเองเลยละกัน

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว สมัยที่ผมยังโง่อยู่ (พูดเหมือนนิทานเนอะ ^^)

ผมก็โดนลักษณะนี้แหละ  ในงานเกษตร คนขายผู้ชายปรี่เข้ามาหาแล้วอธิบายสรรพคุณอย่างเนียน

บอกกระทั่งรัศมีการทำงาน ประมาณว่าต้นนึงกันยุงได้กี่เมตรๆ เอารูปตอนออกดอกมาโชว์ ถามขนาดบ้านพร้อมระบุจำนวนต้นให้เสร็จสรรพ สุดท้ายคือให้ลองดมๆดู ดมแล้วกลิ่นเหมือนน้ำมันตะไคร้นะ

ชื่อเหมือนกันกับที่เพิ่งโดนแหละ คนขายบอก ชื่อ ต้นยุง (มอสคิโท) แถมไม่ได้มีแค่สีเดียว คนขายเอารูปที่มีดอกมาโชว์ 9 สี

ไม่รู้หามาได้ยังไง -*-

วันนั้นก็ไม่คิดไรมาก แต่ก็ดีนะวันนั้นผมจน เลยซื้อมาต้นนึง

20-30 บาทหละ

คนขายบอกให้แช่น้ำ จะไม่ตาย

ผมแช่คืนเดียว วันรุ่งขึนเฉาตายเรียบร้อย -*-

แห้งซะ

ตอนนั้นคิดว่าซวยแล้วนะนั่น ที่ไหนได้

ปีต่อมา มาใหม่ครับ

คราวนี้ ไม่ใช่คนเดิม (สงสัยคนเดิมกำลังนอนอยู่มุ้งสายบัว ฐานหลอกลวง-ถ้ามี - -') ไม่ใช่ร้านเดิม และไม่ใช่ต้นเดิม

คราวนี้ เป็นต้นสนแผง เอาตะไคร้หอมฉีด ตั้งชื่อใหม่ ชื่ออะไรจำไม่ได้เพราะไม่ได้ซื้อ ย้อมแมวขาย

ปีก่อนแค่ 20-30 คราวนี้ 350 ครับ

ดีนะผมโดนมาแล้ว ไม่งั้นถ้าเจออีกผมคงเศร้าเฮงซวยแหงๆ

คิดเหมือนผมป่าว?

ขอโง่คนเดียวพอนะครับ คนอื่นอย่าโง่ตามผมเลย

แต่ก็หลายปีแล้วล่ะ 2-3ปีได้มั้ง

ไม่คิดว่าจะเจอแล้ว ดันมีคนเจออีก - -'

อ่านเจอจากกระทู้อื่นอะนะ

ข้อสังเกตคือ ต้นไม้ที่เอามาย้อมแมวขายลักษณะนี้ ใบจะแข็ง หรือมีชั้นขี้ผึ้งหนานิดนึงอะนะ

คิดว่าไม่งั้นต้นไม้คงทนกลิ่นตะไคร้หอมหรือยากันยุงไม่ไหวอะ แล้วจะตายก่อนเวลาอันควร (ก่อนจะขายออก) - -'

รูปที่upไว้คือรูปที่คนอื่นเพิ่งโดนนะ

จากคุณ : Gunch99 - [ 11 มี.ค. 52 20:43:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com