Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอแจกมั่งนะคะ คิดว่าเมืองไทยมีไม่มากนัก

เข้ามาห้องนี้มีแต่คนใจดีๆเยอะๆไปหมด
    ถ้างั้นขอแจกบ้างนะคะ คิดว่าเมืองไทยมีไม่เยอะ
    ถั่วแระค่ะ แต่เปนถั่วแระใต้หวัน ออกผลดกทีเดียว ที่บ้านพึ่งปลุกได้ 1ปี
    เมล็ดแก่เต็มไปหมด เลยคิดว่าจะเผื่อแผ่ให้คนที่ยังไม่รู้จัก หรืออยากปลุก
    รับรองว่าอร่อยมากค่ะ กินสดๆก้อหวานๆมันๆ เอาไปต้มจิ้มน้ำพริก หรือผัด
    ใส่หมูก้ออร่อย ปลุกไว้ช่วงหน้าฝนนะคะ ช่วงหน้าหนาว แรอปลายๆปี ก้อได้ทานแล้ว หรือถ้าใครใจร้อนปลุกช่วงนี้ก้อได้ ติดง่ายแค่เพาะเล็ด รดน้ำบ้าง
    ก้อรับรองได้ทานแล้วค่ะ
    แจกไม่มีจำนวนจำกัด ลงนามหน้าในวันที่ 12-13เท่านั้นค่ะ เพราะที่บ้านมีเยอะมาก แต่ว่าจะได้ช้าหน่อยนะคะ
    คือว่าได้หลังสงกรานต์น่ะค่ะ ช่วงนี้อยู่ต่างจังหวัดค่ะ

กติกานิดหน่อยนะคะ ส่งซองเปล่าติดแสตมป์จ่าหน้าซองถึงตัวท่าน ด้วยนะ
    ฝากอีเมล์ไว้ติดต่อกลับด้วยนะคะ

แต่ความจริงอยากได้ต้นแคทนิพ ใครมีเอามาแลกก้อได้นะคะ อิอิ
    อยากเอาไปให้น้องแมวเสพ T-T

จากคุณ : โรส - [ 12 มี.ค. 52 14:32:08 A:192.168.0.17 X:124.121.99.176 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com