Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

คลอดแล้วจ้า เมื่อตอนสามทุ่มนี้เอง ....

555 ช่วงนี้โดนหลอกเข้ากะทู้บ่อยหละสิ ... คราวนี้ของจริงจ้า

ได้รับคำสั่งมาเมื่อคืนวันอังคาร ว่าเจ้านายเก่าคุณฝาชีเค้าเชิญไปเที่ยวบ้าน เค้าเพิ่งได้ลูกสาว (ฝาชีบอกว่าเค้าคงอยากโชว์ลูก แต่พอถามว่าอายุเท่าไหร่ คุณฝาชีเค้าก็ไม่รู้ ... อ้าว) แต่ยืนยันว่าเป็นเด็กผู้หญิง ให้เย็บกระเป๋าเพื่อใส่ ABC ให้เค้าด้วย ... นี่คือคำสั่ง (แต่ถามนะว่าทำไหวมั้ย เฮ้อ)

อิชั้นก็ร้อนรนตั้งแต่ไปงานภิญญ์มาเมื่อวันเสาร์ กะว่าถ้าไม่มีคำสั่งนี้ ก็คงจะตัดผ้าลายน่ารัก ๆ (ที่ก็ยังไม่รู้ชื่ออยู่ดี) มาเย็บกระเป๋าซะแล้ว เพราะในผ้ามีรอยประให้ตัดได้เลย

วันพุธตอนคุณน้องคิดหลับพักผ่อน อิชั้นก็รีบรื้อผ้าออกมาเทียบสี ทำไปทำมาได้ผ้าชุดเดิมค่ะ คิดว่าเหมาะกับเด็กผู้หญิง ... คือสีโอรส (ที่ออยเคยทำกระเป๋าใส่มือถือ ... ใส่ได้แต่มือถือจริง ๆ อย่างอื่นใส่ไม่ได้เลย ... )

คืนวันพุธก็รีบตัดผ้าและเนา ... ด้วยเข็มหมุดเท่านั้น ... ไม่มีเวลาเนาด้วยด้ายเลยค่ะ แล้วมันจะตรงมั้ยเนี่ย ...

วันพฤหัสตอนกลางวัน ตอนคุณน้องคิดอารมณ์ดี ออยก็รีบเหยียบปื๊ด เหยียบปื๊ด .... ได้สายมาสองเส้น กุ๊น และปากกระเป๋า ตกเย็น ปาป๊าคิดกลับมา ออยส่งน้องคิดให้ แล้วรีบมาเหยียบต่อ ก็เลยประกอบร่างเสร็จ

วันศุกร์ (วันนี้หละสิ) น้องคิดไม่ให้ความร่วมมือค่ะ นอนแป๊บเดียว แล้วก็เรียกแม่ให้อุ้มให้เล่นทั้งวัน ... เฮ้อ จะเสร็จมั้ยเนี่ย พอตอนเย็น น้องคิดง่วงนอนมาก หลับไปตั้งแต่หกโมงครึ่ง ก็รีบล้างขวดนม ซักผ้า แล้วก็รีบมาเย็บสายกระเป๋า และติดฝากระเป๋า ... เสร็จแล้วค่ะ สามทุ่มพอดี ...

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ 13 มี.ค. 52 21:51:53 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com