Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@@ มิตรภาพดีๆ ในร้านขายไหมพรม @@

สวัสดีค่ะ ตั้งกระทู้มันเกือบทุกวันเลยนะคะ วันนี้มีเรื่องน่ารักๆ มาเล่าให้ฟังค่ะ

ขอเล่าละเอียดๆ นิดนึงนะคะ เดี๋ยวจะเอาไปแปะในบล็อกด้วย เก็บไว้เป็นความทรงจำดีๆ ของตัวเอง

ใกล้ๆ บ้านเรา (ขี่จักรยานสองนาที เดินห้านาทีถึง) มีร้านไหมพรมเล็กๆ อยู่ร้านนึงค่ะ นอกจากไหมพรมก็ขายอุปกรณ์งานฝีมืออย่างอื่นด้วย แต่ไม่มากเท่าไหร่ค่ะ

เราขี่จักรยานผ่านหน้าร้านทุกวัน เห็นชั้นไหมพรมวางอยู่หน้าร้าน แต่ไม่ค่อยได้สนใจ จนมาวันนึงเมื่อสองปีกว่าๆ ที่แล้ว ตัดสินใจว่าจะทำ patchwork แล้วนะ หลังจากแอบอ่านกระทู้พี่แนนนี่มานานแสนนาน เริ่มจากไปซื้อหนังสือมาเล่มนึงค่ะ แล้วก็นึกขึ้นมาได้ว่ามีร้านนี้อยู่ใกล้ๆ บ้าน อย่ากระนั้นเลย ลองไปถามดูดีกว่าว่ามีอะไรขายเราบ้าง

เราก็เอาหนังสือไปกางค่ะ แล้วก็ชี้ๆ ว่าจะเอาอันนี้ๆ พี่สาวคนขวาสุดในรูปเข้าใจภาษาอังกฤษนิดหน่อย ก็ช่วยเราเต็มที่เลยค่ะ ได้อุปกรณ์มาเยอะเหมือนกัน

หลังจากนั้น เราก็เข้าร้านนี้บ่อยๆ ไปซื้ออุปกรณ์ของโคลเวอร์ค่ะ อะไรที่ไม่มีขาย เค้าก็ให้เราสั่งได้ แล้วรอสักไม่เกินอาทิตย์ ค่อยไปเอา

จากคุณ : Pattylala - [ 14 มี.ค. 52 16:36:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com