Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

Mini Shopping in Singapore

ได้โอกาสรีวิวช้อปปิ้งที่สิงคโปร์ซะทีค่ะ แต่ไม่ได้ช้อปมากนะคะ เพราะที่นี่ฝนตกทุกวัน เพิ่งจะมีโอกาสออกไปช้อปเมื่อวานนี้เอง เพราะไปไหนต้องเอาลิงน้อยไปด้วยตัวนึง เลยต้องวางแผนดีๆ  

แถมมาถึงนี่เมื่อวันพุธที่แล้ว วันรุ่งขี้นก็เป็นหวัดเลยค่ะ ยังไม่หายเลย  แต่แปลกมาที่ตอนไปซื้อผ้า น้ำมูกน้ำตาไม่ออกมาให้รำคาญใจเลย ไม่รู้ร่างกายมันหลังสารอะไรออกมา  พอซื้อเสร็จขึ้นรถ ปวดหัวตึ๊บ น้ำมูกไหล น้ำตาหยดติ๋งๆเลย  (ปกติเป็นหวัดปุ๊จะน้ำตาไหลด้วยค่ะ )

ตามแผนแล้วซื้อผ้าเสร็จจะแยกไปไชน่าทาวน์คนเดียว จะไป Golden Dragon ที่คุณป้อนรีวิวไว้ ปรากฎว่าฝนตกค่ะ เลยต้องกลับบ้านมากินยานอน  แต่ใจมันไม่หลับค่ะ ห้าโมงครึ่งฝนหยุด  ปุ๊เอ๊ย....จะนอนอยู่กับบ้านทำไม ไปดีกว่าค่ะ นั่งรถไฟไป 7 สถานีเอง  ก็ถึงไชน่าทาวน์แล้ว ขากลับไปแวะ spotlight กับ ร้าน Make with love ก่อนค่ะ 3 ทุ่มแล้ว ข้าวก็ยังไม่ได้กิน  เลยรีบอัด Mos Burger ก่อนกลับบ้าน  หมดเวลาสำหรับวันนี้ ถึงบ้านสลบเลยค่ะ

เดี๋ยวเสาร์อาทิตย์หน้าก่อนกลับเมืองไทย ไปใหม่  โม้ซะเยอะ ....มาดูผ้ากันดีกว่า

จากคุณ : iampp - [ 16 มี.ค. 52 08:46:19 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com