Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอความช่วยเหลือเรื่อง applique ค่ะ

เพิ่งเริ่มงานผ้า เรียนรู้เอาจากในห้องนี้น่ะค่ะ แต่มีคำถามที่ต้องขอความช่วยเหลือค่ะ คือ เคยเห็นว่าถ้าทำ applique ด้วยวิธีสอยควรเซาะด้านหลัง แต่ถ้าทำ applique ด้วยการ cut work เราจะต้องเซาะผ้าด้านหลังด้วยหรือเปล่าคะ และเราต้องควิลล์รอบ ๆ รูปที่เราทำ cut work ด้วยไหมคะ

ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับทุกคำตอบนะคะ

จากคุณ : เริ่มงานผ้า - [ 19 มี.ค. 52 10:19:11 A:203.153.163.178 X: TicketID:188727 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com