Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***สอบถามข้อมูล ไอริสค่ะ****

สวัสดีค่ะ

เมื่อวานได้ดูกระทู้ไอริสของคุณโคกเคียน เห็นไอริสสวยๆแล้วเกิดกิเลสค่ะ อิอิ อยากได้ไปเสียหมด หยอกเย้า

เลยจะไปพาน้องไอริสงามๆมาอยู่ด้วย แต่อยากสอบถามข้อมูลก่อนค่ะ

อยากทราบ วิธีการเลี้ยงดูไอริสค่ะ ทั้งไอริสขาวม่วงและไอริสดอกสีเหลือง

โดยเฉพาะไอริสดอกสีเหลือง กำลังสับสนค่ะ ข้อมูลไม่เหมือนกันซักที่

อ่านจากที่นึงบอกว่าชอบแดด อีกทีบอกว่าชอบที่ร่มรำไร ???

ที่นึงบอกให้ปลูกบนบก อีกที่บอกปลูกในน้ำ ???

ยังไง ขอรบกวนผู้รู้ทุกท่าน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ว่าไอริสสองชนิดนี้ควรปลูกในสภาพแวดล้อมแบบไหน ถึงจะเหมาะสมค่ะ

รบกวนหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆค่ะ เลิฟ

ขอบคุณเจ้าของภาพ คุณกะได ด้วยนะคะ

จากคุณ : เอื้องน้ำต้น - [ 20 มี.ค. 52 13:26:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com