Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

~~~ ( Patchwork ) Crazy way to make star มาเรียนรู้เทคนิคใหม่ ๆ กันดีไหมคะ ~~~

สวัสดีค่ะ

วันนี้ค้น ๆ ผ้า อยากทำอะไรบางอย่าง
    อะไรก็ได้ที่เกี่ยวกับการได้เย็บผ้า
    ไม่ทราบว่าเพื่อน ๆ เคยมีอาการนี้บ้างไหมคะ

บ่อย ๆ ที่แนนนี่รู้สึกว่าอยากทำอะไรบางอย่าง
    อยากเย็บผ้า แต่ไม่รู้ว่าจะทำอะไรดี
    เป็นความรู้สึกเหมือนบางครั้ง ตอนหิว แต่ไม่รู้จะทานอะไรดี
    รู้ว่าต้องทาน
    รู้ว่าต้องเย็บผ้า

ไม่อยากทำอะไรซ้ำซากค่ะ
    เลยนึกได้ถึงเทคนิคนี้
    ยังไม่มีใครเอามาแนะนำที่นี่เลยค่ะ
    แนนนี่เลยขอบุกเบิก นำเทคนิคนี้มาแนะนำนะคะ
    อาจจะ advance ไปนิด แต่ก็ไม่ยากจนปวดหัว
    เป็นขั้น intermediate ค่ะ ยากปานกลาง

ขอเพียงมีพื้นฐานการเย็บผ้ามาบ้าง ทำได้แน่นอนค่ะ

แต่..... เทคนิคนี้ ขอเลยนะคะ
    ขอให้ต้องมี
    1 cutting mat
    2 rotary cutter
    3 freezer paper ค่ะ
    แต่เมืองไทยอาจจะหาฟรีซเซอร์เปเปอร์ไม่ได้ เพราะเป็นเทคนิคฝรั่งหัวแดงค่ะ
    แนนนี่คิดว่า เราใช้กระดาษลอกลายได้นะคะ

มาดูกันดีกว่าเนาะ
    แนนนี่จะยังไม่โชว์ finished project นะคะ
    เรามาเริ่มทีละขั้นตอนนะคะ

เริ่มจาก

ตัดกระดาษ ( ในที่นี้คือฟรีซเซอร์เปเปอร์นะคะ ) ขนาด 15 x 15 นิ้ว
    วาดรูปดาวลงไป วาดเองเลยค่ะ
    แต่พยายามคงรูปร่างแบบในรูปนะคะ

จากคุณ : madam_ozzy - [ 21 มี.ค. 52 13:39:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com