Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เรียนสอบถามเกี่ยวกับแหล่ง ปาล์มน้ำมัน ใกล้กรุงเทพฯ

เคยเสาะหาปาล์มน้ำมัน  ในเขตใกล้กรุงเทพฯ  คือบริเวณ  รังสิต (  อ.หนองเสือ )  แต่กว่าจะไปแต่ละครั้ง  ไกลพอสมควรครับ  

และเวลาจะขอซื้อเขาก็ต้องสัก 50 - 100 กิโลกรัม  * 5 บาท ต่อ กิโล ( รวมทลาย )  

มีที่ไหนใกล้กว่านี้บ้างไหมครับ ( ผมอยู่แถวบางกะปิ ) ถ้าแถวมีนบุรี หรือหนองจอก จะใกล้หน่อยครับ  

ผมใช้ปริมาณไม่เยอะ  สัก 1 - 2 ทลาย ต่อเดือนเองครับ  ไม่ทราบพี่ ๆ น้อง ๆ ท่านใดปลูก และสามารถส่ง หรือพอแนะนำได้บ้างครับ  

ขอบพระคุณครับ

จากคุณ : at_love - [ 21 มี.ค. 52 22:57:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com