Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขออัพเดทเรื่อง ตุ่มที่ตาน้องหมา ที่สอบถามเมื่อเช้าครับ

ขอบคุณทุกท่านสำหรับคำแนะนำดีๆครับ วันนี้ผมเลยพาโซเซไปหาหมอมา ก้สอบถามหมอตามคำแนะนำต่างๆ เพราะเราก้กลัวว่าจะเป็นอย่างงั้นอย่างงี้ กลัวว่าจะรุนแรง แต่ก้โชคดีที่ไม่เป็นไรมากครับ

หมอบอกว่าแค่อักเสบเอง สงสัยโดนอะไรตำมา ถ้าให้ผมเดาผมว่าน่าจะเป็นเล็บเค้าเอง แต่หมอก้แนะนำว่าให้เอาผ้าชุบน้ำอุ่นเช็ด รอดูอาการซัก 2-3วัน ว่าแห้งหรือบวม ถ้าบวมก้มาใหม่

คือเพิ่งได้มาเมื่อ4วันก่อนเองครับ ยังกังวลอยู่หน่อยๆ แต่รู้สึกดีที่กินเก่ง ร่าเริงดี กลางคืนมีร้องนะครับ แต่ผมอยากให้อยู่ตัวเดียวเป็นก้เลยฝึกเค้าไว้ ปรากฏสงสัยรู้ทันเรา ร้องอยู่5นาทีไม่เคยเกินนี้แล้วก้หลับไป ทุกครั้งที่ตื่นก้จะร้อง คืนแรกร้องอยู่4-5รอบ คืนสองเหลือ2รอบ คืนต่อมา นอนนิ่งผมเรียกก้แล้ว เอามือไปแหย่พุงก้แล้ว นิ่งครับ ไม่แม้ลืมตามาดู มีคืนนึงเค้าฝัน ร้องหงิงขาวก้กระตุกๆ ซักพัก กระตุกแรงแล้วลิ้นก้แลบออกมาเหมือนหมาตายเลยครับ ตลกมาก พอดีมีถ่ายวีดีโอไว้เดี๋ยวหาทางเอามาลงให้ดูครับ

จากคุณ : thanblib - [ 22 มี.ค. 52 22:26:05 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com