Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

พลายค้ำ พลายคูน แจก เมล็ดปาล์มน้ำพุ และ หมากเหลือง

พบกับพลายค้ำ พลายคูน อีกครั้งครับ
    คราวนี้มีเมล็ดปาล์มมาแจกครับ เมล็ดนี้ผมเก็บจากสวนที่บ้านวันนี้เองครับ
    คราวนี้มีเมล็ดปาล์มน้ำพุ (Carpenteria acuminata ) และ หมากเหลือง (Chrysalidocarpus lutescens)
    ผมชอบต้นปาล์ม เพราะฟอร์มของปาล์มมีให้เลือกได้มาก เมื่อทำสวนจะมีความงามในตัว
    ผมทำสวน ดูแลเอง การดูแลต้นปาล์มง่าย สะอาด เพราะไม่มีใบร่วง ต้นปาล์มที่ผมปลูกส่วนใหญ่ผมเพาะเมล็ดเอง
    บางต้นซื้อที่เพิ่งงอกใด้ใบ หรือสองใบ ทุกต้นจึงเห็นการเจริญเติบโต มีความผูกพัน และมีใจรัก
    ถ้าผู้ใดสนใจปลูกปาล์มทั้งสองนี้ ลงชื่อแล้ว ส่งซองติดแสตมป์มาที่
    คุณลูกบาศก์ สร้างสรรค์ ตู้ ปณ 9-112 ปณจ จตุจักร กทม 10900

จากคุณ : ลูกบาศก์ - [ 22 มี.ค. 52 23:09:43 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com