Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

...ไม้นิตวงกลม ใครว่าทำยาก...

นั่นสิคะ ใครว่าทำยาก  

เห็นด้วยจริงๆ  อิอิ  ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า ฮ่าฮ่าฮ่า

ล้อเล่นค่ะ  ความจริงไม่ยากเลย  ลองทำดูมั๊ยคะ

สาเหตุที่ได้ทำไม้นิตก็เพราะมาถักหมวกนิตติ้งค่ะ  ตอนแรกก็ถักไม้ตรงนี่ละ  แต่ว่า  เย็บตะเข็บได้สวยซะจนอยากเอาไปทิ้ง   เลยเปลี่ยนมาใช้ไม้เซต  ดึงไหมแน่นไป ถักช่วงลดห่วงไม่สวยอีก  เลยคิดว่าถักไม้วงกลมน่าจะรุ่งกว่า  (...เหรอ)

พอไปดูราคา  กรี๊ดๆๆๆๆ  ช่างไม่ปราณีกับกระเป๋าแห้งๆเล้ย  ไอ้เราก็ริอ่านอยากใช้ของแพง แต่ไม่มีปัญญา  (รายได้ต่ำรสนิยมสูง  ว่างั้นเถอะ  อิอิ)

แล้วทำยังไงดีน้อ

หลังจากมานั่งคิด  นอนคิด  แอบคิด  ตั้งใจคิด   ตัดใจจะไปซื้อ  แล้วก็ซื้อไม่ลงอยู่หลายรอบ  ในที่สุดก็ตกลงปลงใจซะที  ทำเองก็ด้ายยยยย  เช้อ

ก็ไปเจอร้านขายสายยางโดยบังเอิญค่ะ  ได้เริ่มทำเร็วกว่าที่คิดเพราะอุปกรณ์อื่นๆ มีอยู่แล้ว  จ่ายแค่ค่าสายยางเท่านั้นเอง

นี่ค่ะ  สายยางที่ไปซื้อมา  เล็กสุดในร้านที่หาได้แล้วค่ะ  คนขายบอก ขนาดสองมิล  เป็นขนาดรูตรงกลางนะคะ  ถ้าอีกแบบนึงจะเป็นเส้นตัน เส้นจะผอมกว่ามากๆ (แหงล่ะ) เล็กสุด 2 มิลเหมือนกัน  แต่หนอนกลมไม่มีที่เจาะรูไม้ค่ะ  เลยซื้อแบบเส้นอ้วนมา

จากคุณ : หนอนกลม - [ 25 มี.ค. 52 15:09:23 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com