Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

//\\- - ...ขอคำแนะนำเรื่องหนังสือเกี่ยวกับงานควิล์ทค่ะ... - - //\\

...หลังจากที่ได้ลองเย็บกระเป๋าใส่เครื่องสำอางค์ไปแล้ว  ก็รู้สึกว่าหลงรักงานผ้าแบบนี้จริงเสียแล้ว

แต่เพราะว่าสมองด้านศิลปะเนี่ยมันไม่ค่อยจะทำงานเลยอ่ะค่ะ  เลยอยากได้หนังสือเกี่ยวกับงานพวกนี้มาไว้กระตุ้นไอเดียกันสักหน่อย

งานที่อยากได้ก็เป็นพวกกระเป๋า ที่มีต่อผ้าและควิล์ท แบบน่ารักๆ  และอยากลองทำงาน Applique ด้วย

ลอง search หาแล้ว  เห็นหนังสือแนวเกาหลีที่มีขาย ราคาอยู่ที่ 890+ อยากรู้ว่าข้างในน่าสนใจมั้ยคะ

...แล้วที่เค้าบอกว่ามีแพทฯ เนี่ย...เราจะพอเข้าใจเอาจากภาพได้มั้ยคะ  เหอ..เหอ...อ่านไม่ออกอ่ะ

แล้วมีที่ไหนที่ขายหนังสือพวกนี้บ้างคะนอกจากในเนต

ใจจริงอยากจะลองเปิดดูก่อนว่างานในนั้นน่าสนใจมากน้อยแค่ไหนน่ะค่ะ

ที่ B2S มีขายมั้ยคะ...อยากเห็นก่อนอ่ะ  เพราะหนังสือก็ราคาแพงพอสมควร  จะซื้อหนังสือพวกงานฝีมือก็จะมีน้อย  

อยากได้แบบเฉพาะๆกันไปเลย...เพื่อนคนไหนพอมีความรู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ

......อย่าว่ากันเลยนะคะ...หนังสือมันราคาแพง....แถมเป็นหนังสือที่อ่านไม่ออกอีกอ่ะ  เน้นดูแต่ภาพ...

...ก่อนซื้อต้องรอบคอบหน่อย...อิอิ

แก้ไขเมื่อ 26 มี.ค. 52 18:17:13

จากคุณ : La_Or1007 - [ 26 มี.ค. 52 18:14:04 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com