Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

( ( อดีตน้องเทอร์เรียเขตประเวศ ) ) คาราเมลมารายงานตัวในบ้านใหม่แล้วค่ะ

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน ตอนนี้น้องคาราเมลได้มาถึงบ้านใหม่แล้วนะคะ ^_^ โดยน้องคาราเมลก็คือ น้องเทอร์เรียที่ถูกจับไปที่เขตประเวศและได้รับความเมตตาจากพี่กล้วยไม้สีเงินในการช่วยเหลือน้องเค้าออกมาค่ะ

จากกระทู้นี้ค่ะ http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7625551/J7625551.html

ซึ่งหลังจากที่ได้เข้าไปอ่านกระทู้  ได้อ่านเรื่องราวของน้องและได้เห็นภาพนี้ของน้องแล้ว ใจหายมากๆค่ะ เห็นเค้าจากรูปนี้แล้วกลัวจริงๆว่าเค้าจะอดตาย ก็เลยตัดสินใจติดต่อพี่กล้วยไม้สีเงินไปในเช้าวันนั้นเลย เป็นการตัดสินใจที่เร็วมากๆ  และพี่กล้วยไม้สีเงินก็ได้ให้ความกรุณาต่อน้องอย่างมาก โดยช่วยไปรับน้องออกมาจากประเวศให้ในเช้าวันรุ่งขึ้นเลยค่ะ และพี่กล้วยไม้สีเงินได้พาน้องไปส่งให้ที่โรงพยาบาลสัตว์ราษฎร์พัฒนาของคุณหมอนกเพื่อตรวจดูอาการค่ะ

ขอบคุณมากนะคะที่เอ็นดูน้องคาราเมล ตอนนี้ update เรื่องของน้องจนถึงวันพฤหัสตอนเช้าแล้วค่ะ ^^

วันอังคารเริ่มที่ #135 วันพุธ เช้า #181 เย็น #199 และวันพฤหัส เช้า #212  ค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 10:40:55

แก้ไขเมื่อ 01 เม.ย. 52 16:49:23

แก้ไขเมื่อ 01 เม.ย. 52 16:45:12

จากคุณ : ขนมปังCookie - [ 31 มี.ค. 52 14:58:06 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com