Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++กระทู้อยากดูรูป.....อดีตน้องหมาพันทิปทั้งหลายว่าเป็นยังไงกันบ้าง+++

ไม่เข้าห้องหมามานานมากแล้ว เพราะเข้าทีไรก็เศร้า วันนี้ หมดน้ำตาไปหลาย ตอนอ่านเรื่องน้องคาราเมล ขอบคุณที่โลกนี้ยังมีคนดี ๆ อยู่ สงสารน้องหมาเขตประเวศจริง ๆ ค่ะ เรื่องราวความเศร้าก็มี....คละเคล้ากับเรื่องราวแห่งความสุขสมหวังกันบ้างเถอะนะคะ

เลยขอตั้งกระทู้ดูรูปน้องหมาพันทิปที่ถูกรับไปเลี้ยงในโอกาสต่าง ๆ ว่าในปัจจุบันนี้ น้องหมาเหล่านั้นมีความเป็นอยู่อย่างไรบ้าง

ขอเริ่มต้นที่น้องซูซี่ ได้มาจากพี่ติ๋มเมื่อสี่ปีก่อนค่ะ ตอนนั้น ซูซี่มีอาการหน้าตาเครียด เป็นน้องหมาเก็บกด ดูไม่กล้าทำไร ซึม ๆ เหงา ๆ ขี้กลัวยังไงไม่รู้ ตอนนี้ ไม่เหลือเค้าเดิมเลยค่ะ ซูซี่เป็นน้องหมาข้างถนนที่น่ารักมาก ๆ ดีใจที่ตัดสินใจถูกและรับเค้ามาเลี้ยง หน้าตาขี้อ้อนที่สุดเลยค่ะ

จำได้ว่า มีวันหนึ่งพาน้องซูไปหาหมอ เจอสุภาพสตรีท่านหนึ่ง พาน้องหมามาหาหมอบ้าง เอ่ยถามว่า "น้องคะ หมาของน้องพันธุ์ไรคะ"

เรา - "พันธุ์ไทยค่ะพี่" ตอบด้วยรอยยิ้มยามมองน้องหมามีดีกรีที่อ้อมแขนเจ้แกด้วยความเอ็นดู

สุภาพสตรีแปลกหน้าท่านเดิม ขมวดคิ้วแล้วมองหน้าเรานิ่ง ๆ "น้องคะ นี่มันไม่ใช่หมาไทยนี่คะ เห็นก็รู้แล้วว่าเป็นหมาพันธุ์ทาง"

อ้าวเจ๊ พูดงี้หาเรื่องเหรอยะ ย่ะ หมาเธอน่ารักซะ

"ไม่ใช่แค่หมาพันธุ์ทางอย่างเดียวนะคะคุณพี่ เป็นหมาข้างถนนด้วยค่ะ" เราตอบแบบหวีดนิด ๆ เจ๊จ๋า หมาเค้ามีเจ้าของ เค้าออกน่ารักหน้าหวานซะขนาดนี้ มาว่าหมาเราแบบนี้ได้ไง.... พี่ผู้ช่วยหมอเดินออกมา คงได้ยินเราตอบเจ๊ รีบอุ้มลูกสาวเรา ไปกอดไปหอมต่อหน้าเจ๊แกเสียเลย

"ซูซี่ลูกแม่ สวยน่ารักจริงจิ๊ง" พี่ผู้ช่วยหมอพูดไปดมหมาเราไป หุๆ

สวย ๆ จริง ๆ นั่นแหละ ลูกแม่

จากคุณ : Ninie - [ 1 เม.ย. 52 03:55:03 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com