Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ข อ โ อ ก า ส อี ก ค รั้ ง ห า บ้ า น ใ ห้ น้ อ ง ห ม า อ า ยุ 3 - 4 เ ดื อ น ค่ ะ พวกเค้ายังไม่ได้บ้านเลยค่ะ

จากกระทู้
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7676436/J7676436.html

น้องหมาเป็นหมาไทยอายุ 3-4 เดือนได้ค่ะ  มีทั้งหมด 4 ตัว

เนื่องจากหมาพวกนี้ไม่ใช้หมาของเรานะค่ะ  แต่เราไปเจอพวกเค้าเข้า
    ครั้งแรกนึกว่ามีแค่ 2-3 ตัว เท่านั้น เพราะเข้าจะอาศัยอยู่ตรงสวนสารณะ
    น่าจะโดนมาปล่อยแถวๆๆนั้น ได้ซักพัก  ซึ่งบริเวณนั้นจะเสี่ยงต่อการถูก
    รถชนมากๆๆเลยค่ะ

เลยอยากขอโอกาสให้พวกเค้า  เพื่อว่าเค้าจะได้บ้านอยู่
    ไม่ต้องเป็นหมาจรจัด ดีกว่าต้องอยู่บริเวณนัน้
    อาจจะถูกรถชน และโดนงูเหลือมกินได้
    ไหนจะตัวเงินตัวทองอีกนะค่ะ ซึ่งมีเยอะมากๆๆ ใกล้ที่รกและที่นาค่ะ

เราไม่สามารถรับเข้าเพิ่มได้แล้วค่ะ  เพราะเราก็เลี้ยงอยู่หลายตัว
    ช่วยได้แค่ไปให้อาหารเม็ดพวกเค้าบริเวณนั้น ได้วันละครั้ง
    เค้าจะชอบออกมาตอนเย็นๆๆนะค่ะ

เป็นหมาที่ไม่ดุเลย เชื่องให้จับได้คะ  

ถ้าสนใจโทรมาเบอร์  086-371-7379 ได้นะค่ะ
    หรือเมล์มา su_oo69@hotmail.com หรือหลังไมล์มาก็ได้ค่ะ

เมตตาพวกเค้าด้วยนะค่ะ

เด็กๆๆทั้ง  4  ถ่ายพยาธิเรียบร้อยแล้วนะค่ะ  
    ยินดีฉีดวัคซีนรวมให้ก่อน 1 เข็ม ก่อนส่งค่ะ
    ถ้าคนที่รับอุปการะอยากให้ฉีดให้ครบก่อนก็ได้ค่ะ

ตัวที่  1   น้องข้าวตัง
    อายุ  3-4   เดือน  เพศ  เมีย
    นิสัยขึ้อ้อน  น่ารักมากๆๆเลยค่ะ

จากคุณ : รอยเท้าผู้กล้า - [ 1 เม.ย. 52 20:57:54 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com