Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เชิญชมงาน 115 ปี กระทรวงเกษตร 1-5 เม.ย.นี้ ที่คลองหลวงครับ

ที่พิพิธภัณฑ์การเกษตรเฉลิมพระเกียรติ คลองหลวง ปทุมธานีครับ
    อยู่เลย ธรรมศาสตร์ รังสิตไปหน่อยครับ ฝั่งตรงข้าม  หาไม่ยาก

ในงานมีแจกต้นมะละกอ พริก หน่อกล้วย
    และหนังสือ 117 อาชีพเกษตรกรรมทางเลือกเพื่อรองรับวิกฤตเศรษฐกิจและแก้ไขปัญหาการว่างงาน
    มีนิทรรศการความรู้การเกษตรที่ดีมาก เช่นเกษตรพอเพียง สมุนไพรแปรรูป
    โอ่งงามละมุนที่สามารถหมักแก้สชีวภาพไว้ใช้ในครัวเรือนได้เอง
    น่าสนใจมากครับ ไม่ไกลกรุงเทพ ได้ความรู้คู่ภูมิปัญญาด้วย

อยากให้ไปกันมากๆครับ รัฐอุตส่าห์ลงทุนลงแรงมากมาย
    หวังจะกระจายความรู้สู่ประชาชนในวงกว้าง ใครไปถ่ายรูปมาอวดมั่งนะครับ
    ผมเองไม่แน่ใจว่าจะว่างไปหรือเปล่า แต่อยากไปมากครับ

1-5 นี้ครับ 6 อย่าไปนะครับ ไม่เจออะไรไม่รู้ด้วย
    เที่ยวไทยครึกครื้น เศรษฐกิจไทยคึกคัก ไชโย.....

http://www.naewna.com/news.asp?ID=54053

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 14:11:30

แก้ไขเมื่อ 02 เม.ย. 52 12:15:08

จากคุณ : เป็ด - [ 2 เม.ย. 52 09:56:13 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com