Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

[ตุ๊กตาถัก + How To] น้องหมีแสนสุข ~สุขสันต์วันเกิดคับป๋ม!

เรื่องของเรื่องมันมีอยู่ว่า บ่ายแก่ๆ แดดร้อนแรง มีน้อง msn มา...

น้องสาว: เจ๊ ถักตุ๊กตาให้หนูหน่อยจิคะ จะเอาไปให้เพื่อน วันเกิดมัน

นู๋หนิง: ตุ๊กตาอะไรอ่ะ...

น้องสาว: เอาตุ๊กตาหมีนะเจ๊ หมีสีขาว ใส่เสื้อสีเขียวๆ

นู๋หนิง: ... (เงียบไปพักใหญ่ๆ งานเข้าละไง ไม่ชอบหมี)... เอ่อ จะให้มันนั่งหรือยืน หรือนอนอ่ะ?

น้องสาว: ยังไงก็ได้เจ๊... แต่หนูขอให้ทันก่อนวันที่ 3 นะ Please!!!!!!!!!!!

-------------------------------------------------------------------------------

เนื่องด้วยไม่ชอบหมี T^T (ขอโทษพลพรรครักหมีด้วยนะคะ) แต่โดนออเดอร์สายฟ้าแลบให้ทำหมี ก็เลยนั่งงมๆ แกะๆ รื้อๆ เอง ตั้งแต่เมื่อคืนตอนตี 4 สำเร็จเสร็จสิ้นตอนบ่าย 2 น้องสาวมารับไปให้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อนเรียบร้อยแล้วค่ะ ...ทันใจดีแท้ 555

เหมือนเคยเห็นหมีใส่เอี๊ยมแว้บไปแว้บมา ถ้าจำไม่ผิด เหมือนเคยเห็นในบล็อกของพี่วรรณมั้งคะ ขออนุญาตนำมาแกะ แคะ แงะ เกลาเป็นหมีสไตล์ของหนิงละกันเนอะ พอถักออกมาแล้ว ก็รู้สึกว่า... เออ วุ้ย! ถักหมีก็ได้เหมือนกันนี่หว่า

-------------------------------------------------------------------------------

พูดมากจัง -*-... วันนี้ไม่ได้เอารูปไปถ่ายที่ไหนเลยค่ะ ก็เลยคว้าเอาผ้าสักหลาดสีดำมาเป็นฉากหลัง ถ่ายออกมาแล้วลอยๆ เหมือนจะเอาไปไดคัทได้เลย

แบบว่าอยากอวดหมีตัวแรก (ที่ตั้งใจทำ) หารูปสวยๆ ก็ไม่ได้ ก็เลยไถ่บาปตัวเองด้วยการทำ How To มาแจกด้วยพร้อมกันไปเลย เชิญรับชมค่ะ ^^

จากคุณ : กระต่ายน้อยแดนเถื่อน - [ 2 เม.ย. 52 18:50:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com