Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

แบกน้องคิดไปซื้อซิปมาแล้วค่ะ{แตกประเด็นจาก J7715724}

สืบเนื่องจากออยตามหาซิปค่ะ และได้ตั้งกระทู้นี้เพื่อขอคำแนะนำจากพี่ ๆ เพื่อน ๆ

http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7715724/J7715724.html

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำมากมาย และเรื่องอื่น ๆ ที่ถามไถ่กัน

วันนี้ใจร้อนมาก ๆ อยากได้ซิปเร็ว ๆ เลยโทรหาคุณฝาชีค่ะ ... พอดีเค้ามาหาลูกค้าแถวบ้าน และเสร็จพอดี เลยขอให้พาไปซื้อซิปค่ะ ไปแถวสะพานสี่ ไม่ไกลจากบ้านเท่าไหร่ นั่งสองแถวต่อเดียวก็ถึง แต่ถ้านั่งสองแถวไปเองสองคนแม่ลูกก็ลำบากพอดูและอันตรายด้วย เพราะสองแถวที่บ้านขับซิ่งมากค่ะ แต่เวลารอคนคลานเป็นเต่าเลย ...

ไปถึงร้าน ก็เจอคนขายที่เป็นลูกจ้างคนเดิม ท้องค่ะ ... แปดเดือนแล้ว แสดงว่าตอนครั้งสุดท้ายที่ออยไปซื้อเค้าท้องแล้วหละ ... (เกี่ยวไรเนี่ย ... ไม่เกี่ยวแต่อยากเล่าให้ฟังค่ะ ... ตื่นเต้นเวลาเห็นคนท้อง)

ส่วนเจ๊เจ้าของร้าน ยังเฮฮาเหมือนเดิม วันนี้มีมะม่วงน้ำดอกไม้สุกมาขายด้วยค่ะ (สวนของน้องสาว) โลละ 20 บาท (มัวแต่ซื้อซิป ลืมซื้อมะม่วงมาให้น้องคิดกิน เฮ้อ)

ได้ซิปมา 10 เส้นค่ะ แต่กว่าจะได้ก็ก้ม ๆ เงย ๆ ค้นหากันหนุกหนาน ...

อยากได้ไซส์นี้สีนี้ ไม่มี ... เอาสีนี้ไซส์นี้ไปแทนละกัน ...

อยู่ ๆ ก็ถามออยว่า ...
    เจ๊ : อีกคนหายไปไหน ...
    ออยก็งง : ใครอ่ะ ...
    เจ๊ : ก็คนที่ท้องไง (ลูกจ้างเค้า) ... ขายมะม่วงอยู่หรือเปล่า ...
    ออยเลยต้องเดินไปดูหน้าร้านให้ ... "ไม่มีค่ะ" ...
    เจ๊ : จัดของอยู่ฝั่งโน้นหรือเปล่า
    ออยเลยต้องเดินไปดูอีกฟากของชั้นวางซิป ...
    ออย : พี่คะ เจ๊เรียกให้ไปช่วยหาซิปค่ะ ... แหะ ๆ
    เจ๊ : นี่ ๆ หาซิปให้น้องเค้าหน่อยสิ ... เก็บยังไง เจ๊หาไม่เจอ

สุดท้ายตอนคิดเงิน ถามออยว่า
    เจ๊ : ถามจริง ซื้อไปเยอะแยะทำไรเนี่ย ...
    ออย : เย็บกระเป๋าค่ะ
    เจ๊ : ขายเหรอ
    ออย : เปล่าค่ะ เย็บใช้เองด้วย ให้คนอื่นด้วย
    เจ๊ : แจกอะไรกันมากมายขนาดนี้
    (ซื้อของเจ๊แกเยอะค่ะ แต่ใช้ยังไม่หมดหรอก ... อย่าที่บอกออยเป็นพวกบ้าอุปกรณ์ค่ะ)

แก้ไขเมื่อ 08 เม.ย. 52 22:27:34

จากคุณ : คุณรักผมและผมรักคุณ - [ 8 เม.ย. 52 22:04:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com