Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอส่งการบ้านค่ะ ป้าแอ็ด คุณตั๋น คุณสมเป็ป (ลูกศิษย์เริ่มท้อแล้วค่ะ)

สวัสดีค่ะ วันนี้นอกใจโครเชต์ มาหัดเย็บผ้า แต่ดุถ้าจะไม่รุ่ง !!!!

ต้องบอกว่า งานผ้าเป็นอะไรที่ไม่มีความรู้เลย เรียกว่าเริ่มจากศูนย์เลยล่ะค่ะ
    แต่เห็นเพื่อน ๆ เอาผลงานมาอวด ก็เกิดไฟอยากหัดบ้าง
    มิตติ้งรถไฟครั้งที่แล้วก็เลยเริ่มด้วยการไปหัดเย็บกระเป๋ากับคุณตั๋น
    ได้เทคนิคสำหรับมือใหม่มาหลายอย่าง และได้กระเป๋าใบนี้มาค่ะ
    แต่ก็ยังไม่ได้เรื่องซักเท่าไหร่ ยังไงก็ขอให้เพื่อน ๆ อดทนดูไปก่อนนะคะ

จากคุณ : Manomai - [ 10 เม.ย. 52 14:50:50 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com