Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

How to (มั๊ง) .. ลายที่ 21 ชิ้นโปรด

สืบเนื่องจากกระทู้
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7651133/J7651133.html
    พอดีมีคนหลังไมค์ไปขอวิธีทำลายนี้ ไม่รู้ลายนี้มีชื่อหรือเปล่า
    ใครทราบบอกด้วยนะคะ ตอนนี้เรียกชิ้นโปรดไปพลาง ๆ ก่อนแล้วกันเนอะ
    คิดว่ามาโพสท์ไว้ในนี้ดีกว่า เผื่อใครอยากเอาไปทำบ้าง
    แต่ทำลายนี้ต้องทำใจนิดนึงนะคะ เพราะใช้คริสตัลเปลืองมาก ๆ
    3 มิล 960 เม็ด 4 มิล 240 เม็ด รวม 1200 เม็ด แล้วก็ลูกปัดเม็ดใหญ่อีก
    ห่อเดียวก็พอค่ะ
    เนื่องจากว่าเลยนี้ไปเจอที่ร้านขายคริสตัลที่สำเพ็งแหละค่ะ เห็นว่าสวยดี
    เลยขอแกะลายเค้ามา ทำให้มีมีแพทเทิร์นแบบเป็นทางการนะคะ
    ลองทำขึ้นมาเอง ไม่ดูแล้วจะงงกันหรือเปล่า งงตรงไหนสอบถามได้นะคะ
    เพราะรู้ตัวว่ามันออกมาเละ ๆ ยังไงไม่รู้ แบบว่าไม่ค่อยเก่งเรื่องทำ How to อ่ะค่ะ

จากคุณ : @สาวแก่@ - [ 11 เม.ย. 52 01:49:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com