Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

อัพเดท : ---> แจ็คพ็อต พุดเดิ้ลที่ถูกรถชนไปถึงมือหมอแล้วนะคะ เพื่อรอผ่าตัด --->{แตกประเด็นจาก J7736171}

ขอแตกประเด็นจากกระทู้เดิมนะคะ

หลังจากที่ได้พาน้องแจ็คพ็อตไปตรวจรักษาที่ รพส ท่าพระ
    คุณหมอได้เอ็กซเรย์และตรวจดูอาการ
    สรุปตามที่แม่หนูดีได้โพสต์ไว้ที่กระทู้เดิมนะคะ

"ได้คุยกับคุณหมอเล็ก รพส.ท่าพระ คุณหมอให้ความเห็นว่าควรผ่าตัดขาข้างซ้ายที่มีการหักข้างในด่วน
    เนื่องจากในฟิมล์เอ็กซเรย์ คุณหมอเห็นว่ากระดูกของแจ็คพ๊อตมีลักษณะเป็นขุยๆ แสดงว่าเกิดการติดเชื้อที่กระดูกแล้วค่ะ
    เพราะถ้าเกิดลุกลามไปมากกว่านี้แจ๊กพ็อตจะแย่แน่ๆ เลย
    และการผ่าตัดนั้นควรจะใช้แบบดมยา เพราะแจ๊กพ็อตมีอาการของโรคหัวใจโต เห็นได้จากการที่น้องมีอาการท้องโตเพราะบวมน้ำน่ะค่ะ

ส่วนเรื่องบาดแผลอื่นๆ ของน้องแจ๊กพ็อต คุณหมอยังเห็นเป็นเรื่องรองลงไป
    เพราะยังสามารถล้างแผลเพื่อทำความสะอาดได้ แต่การติดเชื้อข้างในนี่สิ..สำคัญกว่าค่ะ

คุณหมอยังไม่ได้เจาะเลือดเพื่อตรวจว่าแจ๊กพ็อตมีโรคภัยไข้เจ็บอิ่นใดอีกหรือไม่ ??
    เพราะช่วงนี้ LAB ปิด เราจึงยังไม่รู้ว่าอีกด้วยว่า แจ๊คพ็อตมีการติดเชื้อลุกลามมากมายขนาดไหนแล้ว ??  ........
    "
    อ้างอิงความคิดเห็นที่ 20 ของแม่หนูดีนะคะ :
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7736171/J7736171.html#20

จากคุณ : ลิงน้อยเอ็นจอยเขียน - [ วันเนา (14) 08:25:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com