Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

#### ช่วยชีวิตน้องหมาจรจัด...หน่อยจ๊า......เค้าก็มีหัวใจ#####

พี่ๆ  ผู้ใจบุญทั้งหลาย

เราเห็นน้องหมาจรจัดแถวบ้านเป็น 10 ๆ ตัวเป็นโรคมากมาย (เลื้อน แผลผุพอง โดนตีกระดูกหัก พิการ โดนรถทับ) แต่มีอยู่ 3 วันที่คิดว่าจะหนักหน่อยตามนี้

1. 2 ตัว ที่คาดว่าเป็นเนื้องอกหรือมะเร็งค่ะ จากอาการที่เห็นจะมีเลือดออกตรงอวัยวะเพศตลอดเวลาค่ะ และจะมีเนื้อแดง ๆ โผล่ออกมาจากอวัยวะเพศด้วย

2. อีก 1 ตัวเป็นสุนัขเพศเมียที่เป็น เป็นเนื้องอกหรือมะเร็งค่ะ มีเลือดออกตรงอวัยวะเพศตลอดเวลาค่ะ แผลค่อนข้างเหวอะหวะ น่ากลัวมาก และจะมีเนื้อก้อนเละ ๆ ใหญ่มากแดง ๆ โผล่ออกมาจากอวัยวะเพศด้วย

โรคนี้เป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ค่ะ เราไปถามร้านรักษาสัตว์แล้ว หมอบอกว่าค่ารักษา 3000 บาทต่อ 1 ตัวค่ะ เราไม่มีปัญญารักษาได้เลยได้ติดต่อมูลนิธิสุนัขจรจัดมารักษาให้ ซึ่งตอนนี้เค้ารักษาน้องหมามะเร็งเกือบขั้นสุดท้ายได้สำเร็จ (โดยการฉีดคีโม เข็มละประมาณ 500-1000 บาท) ก็เลยอยากให้เค้ามารักษาหมาจรจัดทั้ง 3 ตัวนี้

เราอยากรบกวนพี่ ๆ ช่วยบริจาคเงินเข้ามูลนิธินี้หน่อยค่ะ และก็ขอให้ผลบุญที่จะทำนี้ส่งผลให้ เราไม่เป็นโรคมะเร็งต่าง ๆ ในภายภาคหน้านะค่ะ ขอให้พี่ ๆ มีร่างกายแข็งแรง ห่างจากโรคภัยต่าง ๆ ค่ะ

ใครสงสัยสามารถเข้าไปดูผลงานการรักษาได้ตลอดค่ะ

จากคุณ : senlekfo - [ 20 เม.ย. 52 09:45:42 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com