Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มดดำบุกเต็มสวนเลย ใครพอมีวิธีกำจัดมดดำแบบเด็ดขาดบ้างมั้ยครับ

ที่บ้านเป็นสวนผสม ปลูกต้นไม้หลากหลาย ทั้งผลไม้ ผักสวนครัว ดอกไม้ พื้นที่ประมาณ 5 ไร่ ที่เชียงราย เมื่อก่อนมีมดแดงทำรังอยู่บนต้นมะม่วง พอมีฝูงมดดำเข้ามาอยู่ มันเริ่มเยอะขึ้น เยอะขึ้น เยอะขึ้นเรื่อยๆ จนมดแดงหายสาบสูญไป

ตอนนี้ในสวน ในบ้าน ในเล้าไก่ มีแต่มดดำเต็มไปหมด จะให้เห็นภาพก็คงต้องบอกว่าเป็นหมื่น เป็นแสนตัวเลยอ่ะครับ

ไม่ทราบว่าใครพอจะมีวิธีกำจัดมดดำแบบเด็ดขาดเอาแบบล้างบางเลย แนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : ใบไม้ ใบหญ้า - [ 20 เม.ย. 52 17:48:37 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com