Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

YOKOSO JAPAN : ไปเที่ยวญี่ปุ่น ชมดอกไม้กันดีกว่าคร้าบบบบ [ตอนที่ 1]

สวัสดีครับ ห่างหายไปนานเลยครับ คิดถึงพี่ ๆ เพื่อน ๆ ห้องต้นไม้ทุกท่านเลย ^_^

พอดีช่วงวันหยุดสงกรานต์ที่ผ่านมา พี่ ๆ น้อง ๆ รวมไปทั้งญาติ ๆ หยุดพร้อมกัน เลยมีโอกาสได้ไปเที่ยวกันทั้งครอบครัวครับ เป็นช่วงฤดูใบไม้ผลิที่มีดอกไม้ต่าง ๆ บานอยู่เยอะแยะ ก็เลยได้โอกาสถ่ายภาพมาฝากเพื่อน ๆ พี่ ๆ กันครับ

จริง ๆ ตอนแรกก็คิดอยู่ว่าจะลงเป็นภาพดอกไม้เฉย ๆ หรือจะลงเป็นพาเที่ยวไปเลยดี คิดไปคิดมาว่า อยากให้สัมผัสบรรยากาศที่สวยงามด้วยครับ ก็เลยขอลงเป็นกระทู้พาเที่ยวแล้วกัน แต่ยังงัยจะเอาดอกไม้ต้นไม้มาลงด้วย จะได้ไม่ออกนอกประเด็นจนเกินไป อิอิ ว่าแล้วก็ตามมาเที่ยวกันดีกว่าครับ

ผมออกเดินทางตั้งแต่วันที่ 12 เมษายนครับ บริษัททัวร์นัดกันตอน 2 ทุ่ม แต่ผมไปถึงตั้งแต่หกโมงครึ่งเพราะกลัวปิดถนนจากเหตุการณ์ไม่สงบ เลยต้องนั่งรอขึ้นเครื่องสี่ชั่วโมง (เครื่องขึ้นตอนสี่ทุ่มครึ่งครับ) ใช้เวลาบนสี่ชั่วโมงสี่สิบห้านาทีโดยประมาณ เครื่องก็ลงที่สนามบินคันไซ (Kansai) ซึ่งอยู่ใกล้ ๆ กับเมืองโอซาก้า (Osaka) ล้างหน้าล้างตาเก็บของกันสักพัก ก็ขึ้นรถเดินทางประมาณหนึ่งชั่วโมงกว่า ๆ ไปยังเมืองนารา (Nara) เมืองหลวงเก่าของประเทศญี่ปุ่นครับ

หลังจากการเดินทางอันหฤโหด ในที่สุดก็ถึงที่หมาย ที่ที่เราไปก็คือที่นี่ครับ

จากคุณ : PingP - [ 20 เม.ย. 52 18:40:29 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com