Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

----เซียนงานผ้า และ Quilt ช่วยตอบหน่อยค่ะ มือใหม่เอี่ยมอ่องค่ะ-----

สืบเนื่องมาจากที่เคยตั้งกระทู่ตามหากระเป๋าสตางค์แบบยาวเมื่ออาทิตย์ที่แล้วค่ะ ได้มีชาวห้องงานฝีมือ เข้ามาแนะนำมากมาย และส่วนใหญ่ออกเสียงให้ลองทำเอง

นี่คือที่มาของคำถามค่ะ อาจจะเยอะไปหน่อย หรือบางคำถามอาจจะดูตี้น ก็ต้องขออภัยล่วงหน้าค่ะ

๑.  เราใช้จักไม่เป็นค่ะ เลยอยากรู้ว่า ถ้าใช้มือ ควิลท์ ชิ้นงานจะแน่นหนาคงทน
         และละเอียดเรียบร้อย เท่าใช้จักรไหมคะ แล้วเซียนควิลท์ ส่วนใหญ่ ใช้วิธี
         ไหนคะ มือหรือจักร

๒. ผ้าที่ใช้ควิลท์ ที่เป็นสี่เหลื่ยม หรือหกเหลี่ยมนี่ ตักอย่างไรคะ หรือว่า สั่งซื้อได้
        เลย ตามชนิดที่ต้องการ แล้วสั่งจากที่ไหนคะ

ช่วยเข้ามาตอบหน้อยค่ะ เห็นผลงานมากมายจากห้องนี้ แล้ว อยากทำมากค่ะ โดยเฉพาะกระเป๋าสตางค์ค่ะ ชอบเสน่ห๋ของงาน handmade ค่ะ เพราะเมื่อเสร็จแล้ว จะเป็นผลิตภัณฑ์ที่มีชิ้นเดียวในโลก แต่ยังไม่เคยทำสักทีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 21 เม.ย. 52 16:33:54

จากคุณ : CoolPurple - [ 21 เม.ย. 52 16:32:27 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com