Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตะลุยแหล่งช๊อปผ้าที่ย่าน Nippori พร้อมเปิดถุงชอปปิ้งค่ะ ^^

มีโอกาสหนีร้อนไปหาลมหนาวที่โตเกียวมาค่ะ  เลยเก็บภาพบรรยากาศการไปตะลุยแหล่งขายผ้าย่านนิปโปริ  มาฝากเพื่อน ๆ พี่ ๆ น้อง ๆ ค่ะ  ^^

เข้าไปดูผ้าและอุปกรณ์งานฝีมือตามร้านต่าง ๆ  ส่วนใหญ่เค้าไม่ยอมให้ถ่ายรูปค่ะ  เลยต้องอาศัยความใจกล้าและความพยายามของสามี ที่สามารถแอบถ่ายมาได้นิดหน่อย  

ครั้งนี้มีโอกาสไปแค่สองที่  คือ ร้าน ABC Craft ที่ชินจูกุ และที่ ย่านนิปโปริ เท่านั้น  ส่วนร้านอื่น ๆ ที่น้องออมเคยรีวิวไว้  ไม่สามารถไปได้เลยค่ะ เพราะคนพาเที่ยวไม่ว่างเลย  ทำงานจันทร์ถึงศุกร์  เราสองคนแม่ลูกเลยไปได้แค่ใกล้ ๆ เท่านั้น ^^

ถ้าพร้อมแล้ว  ตามมาดูกันเลยค่ะ    

เดินทางด้วยรถไฟฟ้า JR  ค่ะ  จุดหมายปลายทางคือสถานี nippori  ลงจากรถไฟแล้วมองหาป้าย East Exit ค่ะ  ออกจากสถานีแล้วให้เลี้ยวขวา  เดินมานิดหน่อยจะเห็นทางม้าลาย ที่มีอนุสาวรีย์รูปซามูไรขี่ม้าอยู่ค่ะ  เดินข้ามแยกมุ่งหน้าไปยังฝั่งตรงข้ามได้เลยค่ะ

จากคุณ : mom_nongda - [ 22 เม.ย. 52 16:56:51 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com