Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

>>> รบกวนสอบถามค่ะ น้องหมามีเลือดออกจากจมูก <<<

น้องหมาของคนอื่นอ่ะค่ะ แต่ชอบเข้ามาวิ่งเล่นในอู่ของเรา

เป็นหมาลูกครึ่ง โกลเด้นท์ + หมาจร

แต่ลักษณะเค้าเหมือนหมาโกลเด้นท์ แต่ขนสั้นกว่าค่ะ

วันนี้เค้ามีเลือดออกจากจมูกเยอะมาก เหมือนคนเลือดกำเดาไหลเลย

เลยสันนิษฐานกันว่า เป็นเพราะอากาศที่ร้อนมากรึป่าว

จับเค้าไปอาบน้ำรอบนึง เลือดก็หยุด  สักพักนึง วิ่งกลับมา เลือดนอง หยดติ๋งๆ เลยค่ะ

พ่อเราเลยจับราดน้ำทั้งตัว พร้อมเอาน้ำแข็งประคบหน้าเค้า ตอนนี้เลือดเลยหยุดไหล

ไม่ทราบว่ามีใครที่น้องหมาเคยเป็นอย่างนี้รึป่าวคะ  แล้วมันอันตรายรึป่าวคะ

เป็นห่วงอ่ะค่ะ

รบกวนผู้รู้ช่วยตอบด้วยนะค่ะ

ปล. เจ้าของเค้าบอกว่า แม่ของเจ้าตัวนี้ ซึ่งเป็นโกลเด้นท์เนี่ย ก็เคยเป็น อาการเลือดออกอย่างนี้ (แต่ตอนนี้ตายไปแล้ว เพราะโดนยาเบื่อ)

ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

จากคุณ : a_CatDevil - [ 23 เม.ย. 52 14:59:17 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com