Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ใบไม้ที่ใช้ตกแต่งจานอาหารญี่ปุ่น (มีรูป) ชื่อว่าอะไร

ภาพจากกระทู้คุณวี ถ่ายที่ร้านเท็นซุย

สวนสวยๆของหนูโดนถางทิ้งซะโล่งยังกะเพิ่งซื้อบ้านใหม่ค่ะ           เพื่อวางสปริงเกอร์รอบบ้านเสร็จสดๆร้อนฉ่า    เมื่อวานนี่เองค่ะ      บ้าน(รวมตัวบ้าน186ตรว.)ค่าเสียหาย 2 หมื่นฝ่าๆ(ปั๊ม+แท๊งค์+ค่าแรง+วัสดุ)          ขอเวลาถ่ายรูป2-3วันนะคะ จะมาตั้งกระทู้ให้ชมกัน          ตอนนี้กำลังไฟแรงอยากหาต้นไม้ใหม่ๆมาลงแทนที่ถางทิ้งไป          สนใจเจ้านี่ล่ะค่ะ

1. ชื่อต้นอะไรคะ    เป็นตระกูลหม่อน ที่หนอนไหมกินรึเปล่า
    2. หาซื้อได้ที่ไหน     หวังว่าคงไม่ต้องนำเข้าจากญี่ปุ่นนะคะ  อิอิ

จากคุณ : ต้มยำทะเล - [ 27 เม.ย. 52 22:43:22 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com