Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ตกลงว่าอาหารเม็ดเป็นพระเอกหรือผู้ร้ายกันแน่ครับ

ที่บ้านเลี้ยงน้องหมามาได้ปีกว่าแล้ว  น้องสาวให้อาหารเม็ด(พวกยูคานูบ้า รอยัลคานิน)ผสมกับเนื้อสัตว์พวกไก่ต้ม ปลาต้ม ผสมให้กินตลอด  ตัวผมเองไปอ่านๆตามบล็อก ตามบทความบ้าง เห็นสัตวแพทย์บางท่าน ก็ไม่แนะนำให้เจ้าหมาน้อย กินอาหารเม็ด ท่านเปรียบว่าเหมือนให้คนกินคอนเฟล็กซ์ทุกวัน หมามันมีหัวใจมันก็เบื่อ แล้วอาหารเม็ด ก็ใช่ว่าคุณค่ามันจะมีครบทุกอย่าง  สรุปคือให้อาหารคนนี่แหละ ทำพวกข้าวผสมตับหมู บดผักให้ละเอียดๆให้น้องหมากินจะมีคูณค่ากว่าเยอะ  ผมไปอ่านดูแล้วก็อืม..น่าจะจริง  เลยมาบอกน้องสาว  ไอน้องผมมันไม่เชื่อ  มันบอกสัตวแพทย์ที่คลินิก แนะนำให้กินอาหารเม็ด ฟันจะได้ขาว อึเป็นก้อน  หากกินแต่อาหารคนมีสิทธิ์จะเป็นมะเร็ง  ผมเลยสองจิตสองใจ  เอาไงดี  มาขอความเห็นท่านๆดีกว่า ว่าถ้าเราทำอาหารคนแบบดีๆให้เค้ากิน  มันจะดีกว่าอาหารเม็ดผสมเนื้อสัตว์รึเปล่า   การที่หมอบางคนแนะนำให้กินอาหารเม็ด  ก็เพราะคลินิกหมอ มีวางขายอยู่หลายๆยี่ห้อ  เปอร์เซนต์มันจะไปเข้ากระเป๋าใครซะหล่ะ  ดังนั้นความเห็นของหมอผมยังไม่เชื่อสักเท่าไหร่  ท่านใดมีประสบการณ์ให้น้องหมากินแต่อาหารคน แล้วสุขภาพยังแข็งแรง  รบกวนช่วยยืนยันที  หรือใครให้แต่อาหารเม็ด แล้วน้องหมาก็แข็งแรงอายุยืนไม่เป็นโรคตามคำโฆษณา รบกวนบอกทีครับ  อยากจะรู้ว่าจริงๆแล้วอาหารเม็ดมันจำเป็นหรือไม่  เป็นพระเอกดังคำโฆษณาจริงหรือเปล่า

จากคุณ : รักอาม่า - [ 28 เม.ย. 52 13:21:46 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com