Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เกอร์มา และ บี 1 และ อื่นๆ

สวัสดีครับ ผมอ่านมาหลายกระทู้
    ได้อ่านหลายข้อความเกี่ยวกับยาต่างๆ ปุ๋ยต่างๆที่บำรุงต้นไม้ของเรา

ตอนนี้ผมเริ่มงงครับ เลยเอาเป็นว่า ถามเลยละกัน ตามความเข้าใจ

1.เราควรใช้ ยาอะไรบ้างครับ ผสมกันอย่างไร  ใช้ปุ๋ยอะไรดี

2.ใช้พ่นหรือรดโคนต้น ใช้เกล็ดหรือแบบน้ำ

3.ควรใช้ตัวไหนบ้างในการบำรุง ที่ใช้เป็นประจำของแต่ละท่าน

4.ยาที่ถามนี่ถือว่าเป็นตัวเสริมหรือตัวหลักครับ

5.ต้องยังคงใส่ปุ๋ย 16-16-16 หรือ อื่นๆอีกไหมครับ

6.แล้วยาเสริมต่างๆนี่กำจัดแมล เพลี้ยต่างๆไหมคับ  ถ้าไม่ เราใส่เสริมเเล้ว
      ฉีดพร้อมได้ไหมครับ

7.ถ้ามีอะไรเเนะนำเพิ่มหรือผมถามไม่หมด รบกวนทุกท่านถามเพิ่ม
    หรือเเนะนำเพิ่มได้ครับ  

ขอขอบพระคุณมากๆครับ ขอแบบถามจนหมดไส้หมดพุงเลยละกัน

ปล. มีทั้ง เกอร์มา บี1 ออสโมโค๊ด ปุ๋ยปลา และอื่นๆอีกมากมาย ขอให้ท่านทั้ง  
         หลายช่วยเล่าเเจ้งแถลงไขด้วย

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 52 14:41:33

แก้ไขเมื่อ 29 เม.ย. 52 14:33:47

จากคุณ : เรื่อย เรื่อย - [ 29 เม.ย. 52 14:13:21 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com