Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

### อัพเดต "แต้ม" สุนัขตาบอด แต่ไม่เป็นอัมพาตแล้วค่ะ + มีเรื่องรบกวนเรื่องยาด้วยค่ะ (บัญชีฉุกเฉินค่ะ)###

ก่อนอื่นต้องขอโทษทุกๆคนด้วยนะคะ
    ที่บอกอาการของแต้มผิดพลาด จากกระทู้นี้ค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7803368/J7803368.html

ตอนนี้อาการหลักๆของแต้มนะคะ (ตามที่คุณหมอจดมาให้นะคะ)
    1. ตา     มีขี้ตาเขียวขุ่น  น้ำตาไหล  บริเวณกระจกตาขุ่นมากกว่าปกติค่ะ

2. ผิวหนัง   มีการอักเสบ  ติดเชื้อ  เป็นหนอง  ตกสเก็ด
                  เริ่มมีการหนาตัวของผิวหนัง  ขนร่วง  ผิวหนังแห้ง  มีอาการคันค่ะ

ง่ายๆก็คือตอนนี้อาการที่ต้องทำการรักษาเริ่มต้นคือ ผิวหนังค่ะ
    เพราะว่ามีอาการแย่มากเหมือนกันค่ะ
    ส่วนเรื่องตาอาจจะต้องปรึกษาคุณหมอเฉพาะทางอีกทีค่ะ
    ส่วนเรื่องขาอาจมีการอักเสบของกล้ามเนื้อ หรือข้อ
    ทำให้เค้าเดินไม่ค่อยสะดวกหรือไม่อยากเดินมากนักค่ะ
    ตอนนี้ แต้ม พักรักษาตัวอยู่ที่ รพส.แจ้งวัฒนะ ค่ะ

ขอบคุณผู้ช่วยเหลือทุกๆคน+บัญชีฉุกเฉินนะคะ
    ที่ทำให้แต้มได้ไปหาหมอแล้วค่ะ

---ไว้มีความคืบหน้ายังไงจะมาอัพเดตให้ฟังอีกทีนะคะ

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 52 15:48:38

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 52 15:46:35

จากคุณ : YAM&YUYI - [ 30 เม.ย. 52 15:08:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com