Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ความคืบหน้า(+หาบ้าน)ของเฉาก๊วย(เหยินศรี)ก๊าบบบ >w<,,{แตกประเด็นจาก J7806668}

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณอิซูลินและทุกๆคนที่ให้ทั้งทุนทรัพย์รวมถึงกำลังใจ
    มากๆเลยนะครับ สำหรับเงินสมทบทุนช่วยเหลือเฉาก๊วย
    เป็นทั้งแรงกำลังที่ช่วยในการรักษา และเป็นแรงใจที่ช่วยให้เราสู้ต่อไปได้
    (ซึ่งในตอนนี้หาได้น้อยเต็มที(จากเจ้าของที่ทั้งเยาะทั้งสมน้ำหน้าเราทุกครั้งที่จ่ายตังค์ไม่ช่วยก๊วย)...เฮ้อ...ไม่ช่วยแล้วยังทำลาย....เซ็งครับ)

และนี่คือความคืบหน้าของเฉาก๊วยตอนนี้ครับ
    ...
    ..เมื่อเช้าพวกเราพาเหยินก๊วยไปหาหมอ(ไปทำแผล)
    และได้พบกับสิ่งที่น่าตกใจอย่างหนึ่ง คือ...
    ...หมอลืมเย็บแผลทะลุที่ท้องมัน= =".......
    แต่เค้าบอกว่าแผลนี่มันรอได้ ไม่เป็นไร ให้ปิดไว้ก่อน
    เพราะไม่ได้มีอวัยวะภายในอะไรโผล่ออกมา
    ให้รอให้แผลอื่นหายหมดก่อน ค่อยทำการผ่าตัดเย็บอีกที
    (หมอกลัวมันจะทนผ่าตัดติดๆกันไม่ได้)
    แต่แผลอื่นดีขึ้นแล้วครับ
    โดยรวมแล้ว วันนี้ใช้เงินในการทำแผลไปประมาณ 300 บาท
    และยาเราก็ขอชื่อแล้วออกมาซื้อร้านขายยาทั่วไป เสียไป 12 บาท
    ตอนนี้เหลือแต่เช็คแผลเอาผ้าเดนออกในวันที่ 3/5/52 อีกครั้ง แล้วก็ตัดไหม 7/5/52 (แล้วก็ผ่าตัดเย็บท้องอีกที= =")
    <=กำหนอกำ...หมอจะให้เสร็จในครั้งเดียวก็ไม่ได้T-T...

ยังไงก็ขอขอบคุณทุกแรงกำลังใจที่ช่วยสนับสนุนพวกเรามากๆนะครับ
    แล้วจะเอารูปเฉาก๊วยพร้อมใบเสร็จมาลงให้อีกทีนะครับ
    ขอบคุณมากจริงๆครับT^T

------------------
    Ps. ตอนนี้น้องเหยินมองหาบ้านใหม่ที่มีเจ้านายดีๆ
    ที่จะรับเค้าไปเลี้ยงดูแลอย่างดีไม่ทิ้งขว้างอยู่นะครับ

เฉาก๊วยเหยินศรี เป็น ชิสุผสมชิวาว่า สีดำ อายุ 5 ขวบ ขี้เล่น ช่างอ้อน
    เวลาฟ้าร้องจะตะกุยหน้าต่างหาเจ้านาย
    ชอบกินข้าวมากกว่าอาหารเม็ด ถ้าให้อาหารเม็ดมาจะไม่แยแส
    แต่ถ้าเป็นข้าวของคนจะบ่ยั่น เท่าไหร่เท่ากันกินหมด
    ยังไม่ได้ทำหมัน (โดนรุมกัดเพราะติดสาวนอกซอย)
    ฉีดยากำจัดเห็บหมัดและยาแก้โรคพิษสุนัขบ้าแล้วครับ

ใครสนใจติดต่อหลังไมค์หรือmail มาที่ aneraz.naz@gmail.com ได้นะครับ
    ขอบคุณในทุกความกรุณาล่วงหน้าด้วยครับ (เราเพียงแต่หวังว่ามันจะได้ไปมีความสุขในบ้านที่ดีกว่า)

/me โค้งคำนับอย่างงดงามที่สุด
    ------------------------------------------
    ขอแก้ไขชื่อคุณอิซูลิน เป็น คุณลีซูอิน นะครับ m(Y_Y")m เกิดอาการเบลอ ขาดน้ำตาลจัดไปหน่อย= =" เหอะๆ

แก้ไขเมื่อ 30 เม.ย. 52 15:57:19

จากคุณ : Elanez - [ 30 เม.ย. 52 15:30:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com