Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจ้าโยกเยกน่าสงสารมากมากเลยค่ะ

แม่เราไปเจอเจ้าโยกเยก ขอตั้งชื่อเองเลยละกัน เจ้าโยกเยกอาศัยอยู่แถววัดจันทร์ประดิษฐ์ค่ะ ตรงบริเวณนั้นรถเยอะมากมาก มันถูกรถทับอยู่มาประมาณปีกว่าแล้วค่ะ ขาหลังลาก เวลาเดินใช้ขาหน้าสองขา ตาแดงก่ำแม่เราไปอาศัยอยู่กับป้าชั่วคราว ไปเจอเข้าแม่บอกมันน่าสงสารมาก ฝนตกแดดออกก็อาศัยอยู่แต่ตรงนั้นเดินไปไหนได้ไม่ไกล แม่เราเอาข้าวไปให้เจ้าโยกเยกกินทุกวัน แม่บอกว่ามีวันนึงมันเดินข้ามถนนไปอีกฝั่งด้วยขาหน้าสองขา และมันพยายามยกตัวมันเพื่อขึ้นฟุตบาทแต่ไม่พ้นซักทีพอดีแม่เราไปเห็นเลยจับพยุงตัวมันเพื่อให้มันพ้นฟุตบาท สงสารมากมากเลยแม่เราบอกว่าอยากจะเอามันไปปล่อยที่ที่มันมีหลังคา หลบฝนหลบแดดได้แต่ยังไม่รูจะทำยังไง เพื่อนเพื่อนลองให้คำแนะนำหน่อยซิค่ะ สงสารมันมากมากเลย ที่บ้านมีหมาบางแก้วหนึ่งตัว ตอนแรกกะจะเอามาแต่คิดไปคิดมาคงเป็นไปไม่ได้เพราะหมาที่บ้านดุ ไม่งั้นคงกัดกันตายแน่ สงสารโยกเยกมากมากเลย

จากคุณ : rincy - [ 2 พ.ค. 52 21:10:49 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com