Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มาถามเรื่องผลไม้ที่เด็กๆเค้าทานกันอ่ะค่ะ

ลูกๆทั้งสองหน่อ คือ คุ๊กกี้ กะ เฮอร์ชีย์ เดี๋ยวนี้ชอบทานผลไม้กันมากเลยค่ะ  ถ้าไปข้างนอกมาแร้วไม่มีผลไม้มาฝากจะโมโหโกรธา อาละวาดจนบ้านแตก (ฮือฮือ แม่กลัวแร้วจ้า) โดยเฉพาะกีกี้จะเป็นมากและเค้าจะทานผลไม้ได้ทุกชนิดเลยค่ะ (น้องชี่จะโดนจำกัดค่ะ เพราะท้องเสียง่าย)เรียกว่าเดี๋ยวนี้ใครมาหาบ๊องบ๊องนี่ ซื้อแต่ผลไม้มาฝากกัน(ก้อดีนะคะบ๊องบ๊องเลยทานผลไม้มากขึ้นไปด้วย เพราะนู๋ไม่ทานผัก) มาดูผลไม้ที่เค้าชอบกินกันนะคะ

มะละกอสุก best sellerเลยค่ะ วางปุ๊บหมดปั๊บ
    มะม่วง  หวานๆมันๆ
    แอปเปิ้ล  อันนี้น้องชี่ชอบมั่กๆ
    แตงโม  ให้ในวันที่ร้อนจัดๆ ทานกันนิดๆหน่อยๆคลายร้อน
    กีวี่  ทานนิดๆพอเป็นพิธี
    ชมพูทับทิมจันทร์  ก้อชอบเหมือนกัน
    สัปปะรด  เพิ่งรู้ว่าลูกชอบ เพราะพ่อมันนั่งกิน กี้วิ่งมาขอๆๆ

ทีนี้บ๊องบ๊องเลยจะถามว่ามีอันไหนที่น้องเค้าไม่ควรทานมั๊ยคะ แต่ตามปกติเค้าไม่เคยทานแร้วท้องเสียค่ะ โดยเฉพาะคุ๊กกี้ กระต่ายสู้ชีวิต(แม่นู๋เรียกมันยังงี้ToT)  ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

จากคุณ : ต๊องต๊อง กะ บ๊องบ๊อง - [ 3 พ.ค. 52 06:42:52 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com