Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เคยอ่านเจอในกระทู้อื่นว่าไม่ควรให้กระต่ายกินผักที่มีน้ำมากๆอย่างเเตงกวา อันนี้รวมถึงผลไม้ด้วยรึเปล่าคะ ??

เพราะว่าเจ้าตาเเป๊ะที่บ้านเลี้ยงมาด้วยผลไม้เลยอะค่ะ
    อ่านเจอว่าของพี่ๆเลี้ยงไม่เหมือนกะของเราเลยตกใจเหมือนกันนะคะ
    ปกติให้เค้ากิน แอ๊ปเปิ๊ล กล้วย ฝรั่ง เมล็ดฟักทอง มะม่วง ถั่วฝักยาว ผักคะน้า ผักกวางตุ้ง
    คือเอาอาหารคนจากตู้เย็นเนี่ยเเหละค่ะ แบ่งๆให้กินอะ เเล้วก็อาหารเม็ด
    ไม่ทราบว่ามีอาหารอันไหนที่จะเสี่ยงจะเป็นอันตรายรึเปล่าคะ
    เคยเอาหญ้าขนมาให้กินเเล้วเค้ามะยอมกินอะค่ะ
    แต่มันก็กินเเบบนี้มานานเเล้วนะคะ
    6 ปีแล้วน่ะคะ ก็ไม่เป็นอะไร (ดูจากภายนอกนะ)
    ช่วยเเนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณมากๆเลยค่ะ

จากคุณ : MooWaaN - [ วันฉัตรมงคล 15:17:09 A:202.176.121.61 X: ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com