Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ถามเรื่องหญ้าค่ะ

กระต่ายอายุประมาณสี่เดือนกินหญ้าอะไรได้บ้างคะ
    กินหญ้าวัชพืชทั่วไปได้ไหมคะ
    และหญ้าขน จำเป็นต้องให้ป่ะคะ
    ที่บ้านให้กินหญ้าอัลฟาฟ่า กะธิโมทีอยู่ค่ะ
    ธิโมทีบางทีเค้าก็ไม่กินด้วย เหมือนไม่ชอบ
    ต้องให้อาหารน้อยๆ ถึงยอมกินธิโมที
    แต่เคยตัดหญ้าวัชพืชธรรมดาไปให้ ดูเหมือนเค้าจะชอบมากกว่าธิโมทีอีก
    แต่ไม่กล้าให้เยอะ เพิ่งให้ไปสองต้นเอง
    รีบมาถามก่อน
    ตอนนี้กำลังปลูกหญ้ารูซี่ค่ะ และก็ซื้อแพงโกล่าแห้งมาตุนไว้แล้ว
    หญ้าขนนี่ ไม่รู้จะไปหาจากไหนมาปลูกค่ะ เดินหาซือไม่เจอด้วย
    ถ้าไม่ให้หญ้าขนเลยจะเป็นไรไหมคะ
    และระหว่าง หญ้าขน ธิโมที แพงโกลา อันไหนดีกะสุขภาพเค้ามากที่สุดคะ

แก้ไขเมื่อ 07 พ.ค. 52 15:55:08

จากคุณ : princess charity - [ 7 พ.ค. 52 15:52:26 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com