Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

เจ้าเสือเขียว @ คลองหลวง สังกัดบัญชีฉุกเฉิน ค่ะ

สวัสดีค่ะ

วันนี้ ถ่ายรูป เจ้าเสือเขียว มาได้หลายรูป  

เรื่องมีอยู่ว่า ติ๊ก ได้ไปให้อาหารหมาจร แถวตลาด...และ ท้ายตลาดด้วย

เจ้าเสือเขียว อาศัยอยู่ท้ายตลาดค่ะ เป็นพื้นที่รกร้าง เป็นที่ทิ้งขยะ

ให้อาหารเสือเขียวมาสักระยะ ก็พบความผิดปกติของเสือเขียว ไม่นานนักแต่ ทำไม อาการของเสือเขียว ลุกลามเร็วมากๆค่ะ

เค้าน่าจะเป็นมะเร็ง ที่ตาทั้งสองข้างค่ะ ทำให้มองอะไรไม่เห็นถนัดนัก มองไม่เห็นอาหารเม็ดที่ ติ๊กเอามาให้กินกว่าจะเห็นต้องใช้จมูกดมด้วย

คิดอยู่ หลายวันว่าจะขอใช้บัญชีฉุกเฉินเพื่อช่วยเหลือเค้าดีไหม

คิดแล้ว ก็เลยลองถ่ายรูปมาในวันนี้ และ ติดต่อ หาพี่ปุ๋ม (น้องต๋าว)
    และ ได้รับความเมตตาให้ใช้บัญชีฉุกเฉิน มอบโอกาสให้เค้าได้รักษาค่ะ

ขอบพระคุณบัญชีฉุกเฉินมากค่ะ

ตอนนี้ เจ้าเสือเขียว กำลังจะได้รับการรักษาตัวค่ะ รอประสานงานให้พี่เอ พิจารณาเรื่องการรักษาก่อน ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 10 พ.ค. 52 21:53:14

จากคุณ : pim.tik - [ 10 พ.ค. 52 21:49:48 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com