Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

ขอคำแนะนำหน่อยครับ พี่น้อง

กราบสวัสดีทุกท่านครับ
    วันนี้ผมมีเรื่องมารบกวนขอความรู้ด้วย
    1. ผมกำลังจะซื้อที่ดิน ที่มีแค่ นส. 2 จะสามารถทำสัญญาซื้อขายกันให้รอบคอบที่สุดจะทำยังไงได้บ้างครับ ต้องทำสัญญายังไงบ้างบ้างท่านแนะนำให้ทำเป็นสัญญาเงินกู้แทน (ห้ามบอกว่า อย่าซื้อนะครับ ใจมันไปแล้ว แต่พยายามปิดความเสี่ยงให้มากที่สุดเท่านั้นเอง ขอคำแนะนำด้วยนะครับ)
    2. ใครมีประสบการณ์ซื้อที่ดิน ภทบ5. หรือ นส. 2 เลยก็ดี ช่วยแชร์ความรู้หน่อยครับ ทำยังไงบ้าง มีร่างสัญญาให้ดูบ้างมั้ยครับ หรือแนะนำแหล่งข้อมูลให้หน่อย
    3. ที่ดินติดแม่น้ำป่าสัก บริเวณรอบๆ ไม่มีใครปลูกไม้ผล ไม้ยืนต้นเลย มีแต่นาข้าวกับยาสูบ (แถวหล่มสัก) จะมีคำแนะนำมั้ยครับ ว่าจะทำสวนผลไม้ยังไงดี กลัวรากไม้ผลจมน้ำตาย
    กราบขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

จากคุณ : จะเลิกทำเกษตรบนกระดาษแล้ว - [ 11 พ.ค. 52 22:34:29 A:125.24.57.125 X: TicketID:187013 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com