Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

มีเรื่องกลุ้มใจมากอยากขอคำปรึกษาจากพี่ๆในห้องJJ ครับ !!!!

ก่อนอื่นต้องขอออกตัวก่อนเลยนะครับ ว่าอาจจะเป็นเรื่องส่วนตัว

อาจจะใช้คำพูดที่รุนเเรงเเละมีอารมณ์บ้าง

อาจจะเจอคำผิดไม่ถูกตามหลักภาษาไทยก็ต้องขออภัยไว้ด้วยนะครับ

ขออนุญาตเข้าเรื่องกันเลยเเล้วกันนะครับ

------  -------

วันที่ผมถูกเเย่งความรัก T-T

ไม่อยากเชื่อ เเต่ต้องเชื่อ

เมื่อผมโดน...เเย่งความรัก

ผมเป็นลูกชายคนเล็กของของครอบครัว

ถือได้ว่าเป็นภาระที่ยิ่งใหญ่ของวงษ์ตระกูล

เมื่อก่อนอยากได้อะไร ต้องได้

อยากกินอะไรต้องได้กิน

ผมต้องมาที่ หนึ่งเสมอ

เเต่เเล้วเหตุการณ์ไม่คาดฝันก็เกิดขึ้นในชีวิต เมื่อผ่านไป 25ปี

อย่างว่า เหตุการณ์ร้ายๆมันมักจะมาช่วงเบญจเพศ

ความรักของท่านเเม่ที่มีให้กับลูกชายตัวเล็กๆอย่างผมได้เปลี่ยนเเปลงไป

เเต่นับตั้งเเต่ได้มีบุคคลที่สามเข้ามาในบ้าน  ผมไม่อยากเเม้กระทั้งเรียกชื่อมัน

ความรักที่ผมเคยได้รับมาทั้งหมดก็เริ่มถ่ายเทไปที่มัน

มันเริ่มจากเข้าทางพี่ชายผมตามมารยาหญิง

พี่ชายผมไปพบเจอมัน เเละเกิดเป็นรักเเรกพบ

บวกกับความสงสารที่พ่อเเม่มันไม่สามารถเลี้ยงดูมันได้

มันคงรู้สึกได้ว่าพี่ผมนี้เเหละจะเป็นช่องทางเข้ามาสู่ครอบครัวอันอบอุ่นของผม

เเล้วก็เป็นอย่างนั้นจริงๆ พี่ผมพามันเข้าบ้านมาเมื่อปี 2551 !!!

โดยไม่ฟังเสียงคัดค้านใดๆ อย่างว่า เค้าโตพอที่จะคิดได้เเล้วนิ ...

ผมโกรธมาก เเต่ก็ไม่คิดว่า สิ่งที่ผมคิด มันจะเลวร้ายมากกว่าที่คิด

หลังจากวันเเรกที่มันเข้ามาในบ้าน มันก็สะกดจิตเเม่ผม

ทำหน้าตัวหน้ารัก ไร้เดียงสา คอยเอาใจ อ้อน ทำดีกับคุณเเม่ผมสาระพัด

เเม่ผมเริ่มตายใจ เเละหลงเสน่ห์มันเข้าอย่างเเรง .... พอมันรู้มันก็เอาใหญ่

มันเริ่มไม่เห็นผมอยู่ในสายตา ... ใช้สิ ไม่ได้ได้ขอเงินผมนิ

เเม่ผมตะหากที่ดูเเล เลี้ยงดูเเลมันอย่างดี

เเละเหมือนมันก็รู้ตัวว่า เเม่ผมติดกับมันเข้าอย่างจัง

มันได้คืบ จะเอาศอก

เนื่องจากบ้านเรามีฐานะ(ยากจน) บ้านเลยเล็กสมฐานะ

เเต่คุณเเม่ผมเป็นคนจิตใจดี ท่านถือคติว่า

"คับที่อยู่ได้ คับใจก็ต้องทนอยู่"

เราเลยทำการเเบ่งห้องครัว เพื่อให้เป็นที่พักอาศัยชั่วคราว

เเต่เเล้วมันก็เริ่มเรียกร้องมากขึ้นทุกวัน .....  

ตอนนี้มันเข้าไปอยู่ในห้องนอนเเม่ผมทุกคืนเเล้ว !!!!!

ผมไม่รู้ว่ามันไปทำเสน่ห์วัดไหนมา เเม่ผมถึงได้รักได้หลงมันขนาดนี้ ....

ทั้งที่ก็เห็นอยู่ว่ามันเป็นพวก กินบนเรือน ขี้ก็ในเรือน

ผมพยายามทำให้เเม่ตาสว่างเเล้วให้มันไปอยู่ที่ของมัน

เเต่เสน่ห์ที่มันทำไว้กับเเม่ผมเกินเยี่ยวยา

ตอนนี้เวลานี้มันยังนอนอยู่กับเเม่ผมในห้องนอนท่านเลย

ตอนนี้ผมเครียดมาก ...

คุณพ่อผมทำงานอยู่ต่างประเทศ ท่านพอจะรู้เรื่องนี้บ้าง เเต่ไม่รู้ว่ามันหนักหนาขนาดไหน

ถ้าคุณพ่อผมรู้เรื่องนี้ขึ้นมาจะทำยังไงดี ???

ผมจะตอบพ่อว่ายังไง ....

เรื่องนี้ตัดสินทำให้ผมต้องคุยกับคุณเเม่อย่างจริงจังสักที

เเละคงยื่นคำขาดว่า ถ้าเเม่ไม่จัดการเรื่องดังกล่าว ผมจะจำเป็นต้องตัดเเม่ลูกกัน

ประเด็น

ผมเลยอยากจะถามทุกท่านก่อนว่า ผมมีเหตุผลพอที่จะเรียกร้องกับคุณเเม่ผมหรือไม่

ผมไม่เข้าใจว่า ทำไมเเม่ต้องเอาใจมันขนาดนี้ด้วย ...

1. ก่อนนอน ทำไมต้องพามานอนในห้องนอน ใส่เสื้อกันหนาว มีหมอนรอคอ เเล้วนอนด้วยกัน เเม่ไม่กลัวเป็นภูมิเเพ้เหรอได้ข่าวว่าเป็นอยู่ รู้ว่าน้องหมาสะอาด หยอดยากันเห็บเเล้ว เเต่มันก็ไม่น่าจะทำกันขนาดนี้

2. สิ่งเเรกที่เเม่ควรทำหลังจากตื่นนอน ควรจะอาบน้ำจัดการธุระส่วนตัวให้เรียบร้อย มาปลุกลูกชายคนเล็กให้ไปทำงานก่อนที่จะไปถอดเสื้อกันหนาวให้น้องหมา เเล้วเอาไปซักตากให้เเห้ง  ในฐานะลูกชายคนเล็ก เรื่องนี้รับไม่ได้ เสียหน้าอย่างเเรง

3. ในเมื่อมันไม่กินยอมกินอาหารเม็ดสำหรับสุนัข ไม่จำเป็นต้องไปซื้อมาทุกยี่ห้อ ให้มันลองชิม ด้วยเหตุผลว่ามันอาจจะชอบยี่ห้ออื่น เพราะตราบใดที่เเม่ยังให้มันกินอาหารมนุษย์ทุกอย่างที่เเม่กินเเล้ว มันคงไม่ลดตัวลงไปกินอาหารเม็ดเเน่นอน .... เเล้วก็ไม่ต้องเป็นห่วงว่ามันจะอดตาย น้องรถถังตอนนี้ 15Kg. เเล้ว อดสักอาทิตย์ก็ไม่ตายหรอก

4. ดุมันบ้างเวลามันตดในบ้าน ไม่ใช้หัวเราะเเล้วเอาสเปรย์ปรับอากาศมาฉีด ขอเสนอให้มีการลงโทษกักบริเวณนอกบ้านอย่างชัดเจนเพื่อดัดนิสัย ว่าไม่ควรตดในบ้านอีก KUเหม็น !!!!

5. สนใจลูกชายคนเล็กๆตัวนี้หน่อยว่า....ตอนเช้ามันตื่นนอนไปทำงานยัง ตอนเย็นมันกลับมาจากทำงานก็ถามมันหน่อยว่า กินไรรึยัง ก่อนที่จะบอกให้มัน พาน้องหมาไปยิงกระต่ายเเละถ่ายหน้ก ... รู้เปล่าว่ามันทำร้ายบรรยากาศการกินข้าวเย็นของผม KUเหม็นอีกเเล้ว เห็นมันทำธุระเเล้วกินข้าวไม่ลง

ผมคงจะมีเหตุผล เเละไม่เรียกร้องอะไรมากเกินไปใช้รึเปล่าครับ?

จากคุณ : mc_fight - [ 11 พ.ค. 52 23:12:24 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com