Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

กระต่าย 2 ตัวกัดกัน ขอคำแนะนำในการทำหมันค่ะ

ออกฟอร์ดกับเคมบริดจ์ ตอนนี้อายุได้เกือบ 8 เดือนแล้วค่ะ เป็นตัวผู้ทั้งคู่
    เลี้ยงมาตั้งแต่เดือนกว่าๆ ก็อยู่กันดี มีไล่ๆกันบ้าง แต่รวมๆแล้วก็ไม่มีปัญหาค่ะ

2 อาทิตย์ที่แล้ว พาเจ้า 2 ตัวไปตรวจสุขภาพมา ที่ รพ. เกษตร
    ผลตรวจก็ปกติดีทุกอย่าง หนัก 1.1 กิโล แต่พอมาเมื่อวาน
    อยู่ดีๆก็กัดกันจนเป็นแผลเลยค่ะ วันนี้พาไปวิ่งเล่น ก็ยังไม่หาย
    เลยอยากพาไปทำหมัน เลยอยากขอคำแนะนำค่ะ
    ว่า ถ้าทำตัวเดียว แค่ออกฟอร์ดได้มั้ย เพราะดื้อมาก หาเรื่องวิ่งไล่ก่อนตลอด อีกตัวสงบเรียบร้อยมากค่ะ

**เลยอยากทราบเรื่องค่าใช้จ่าย ว่าทำหมันตัวนึงประมาณเท่าไหร่คะ
    และใครพอจะวิธีปราบปราม ความก้าวร้าว ของเจ้าออกฟอร์ดได้มั้ยคะ
    เพราะตอนนี้ดื้อมากๆๆๆๆเลยค่ะ**

เฮ้อออออออออออออ
    ขอบคุณทุก คห. นะคะ

จากคุณ : cr_japan - [ 14 พ.ค. 52 18:42:38 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com