Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

หนูกำลังแต่งบ้านค่ะ อยากได้มุมเย็บผ้าของพี่ ๆ เพื่อน ๆ ค่ะ ช่วยแบ่งรูปมาให้หนูได้มั้ยคะ

คือว่า หนูเพิ่งไปซื้อทาว์เฮ้าส์หลังเล็ก ๆ ชานเมืองมาค่ะ ตอนนี้ก็กำลังตรวจงาน defect กันอยู่ พอเสร็จจะให้เพื่อนที่เป็น interior มาช่วยแต่งให้บ้านให้หวาน ๆ (ดีใจจัง มีบ้านของตัวเองก่อนอายุ 30)

บอกเพื่อนว่า อยากให้มีมุมเย็บผ้าอยู่ห้องเดียวกะส่วนห้องนั่งเล่น หรือ ห้องอาหาร แต่เพื่อนบอกว่า ให้หารูปมุมเย็บผ้ามาให้ดู เพราะพวกมันไม่เคยทำงานที่เจ้าของบอกว่า ต้องมีมุมเย็บผ้า... แล้วมุมเย็บผ้าน่าจะต้องมีอะไรบ้างคะ งานที่หนูทำบ่อย ๆ คือ patchwork and quilt

ตอนนี้ที่บ้านเก่า หนูก็ใช้โต๊ะทานข้าวมาวางน้องจักร แล้วก็ยัดผ้าและอุปกรณ์ไว้ในตู้ มันเลยไม่ได้เป็นมุมเย็บผ้าเป็นเรื่องเป็นราวหน่ะค่ะ
    หนูเคยเห็นคุณแนนนี่เอามุมเย็บผ้ามาแบ่งให้พวกเราดู แบบว่า ช๊อบชอบอ่ะค่ะ (http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7827612/J7827612.html)
    หนูเลยลองมาตั้งกระทู้ถามเพื่อน ๆ ในนี้อีกว่า ใครมีมุมส่วนตัวเป็นอย่างไร เอามาแบ่ง ๆ กันดูได้มั้ยคะ แล้วหนูขออนุญาต ก๊อปปี้ ไปทำได้มั้ยคะ
    ใครมีอะไรแนะนำบอกได้นะคะ มือใหม่เพิ่งมีบ้านค่ะ

จากคุณ : susses wasser - [ 15 พ.ค. 52 10:31:59 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com