Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

+++ เปิดเคสหนุ๋มใหญ่ นามว่า หงอก บัญชีฉุกเฉิน +++

ได้ติดต่อหมอโอ๊ต คลีนิคสัตว์เมืองนนท์ เพื่อมาเจาะเลือดเจ้าหงอกนอกสถานที่พาเข้าไปบ้านพี่แดงที่ช่วยให้ข้าวหมาด้านหลังเทคโนฯ เพื่อประหยัดงบการใช้เงินของบัญชีฉุกเฉินเอาไว้ให้สี่ขาที่อาการหนักดีกว่าและเจ้าหงอกก้อไม่เป็นอะไรมากนอกจากจุ๊ดจู๋ ของแกเป็นอย่างว่าคือ วีจีเป็นดอกดวงสวยงามแท้..เมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาผลเลือดดีทุกอย่างพร้อมฉีดเมื่อวานเย็นเลยไปขอเบิกยาวินคริสตินของบัญชีฉุกเฉินจากแม่หนูดี (kantakart ) จำนวน 3 ขวดมาให้เจ้าหงอกและเมื่อคืนประมาณสามทุ่มคุณหมอมาฉีดยาให้เข็มแรก ก่อนฉีดต้องกลับไปเอเครื่องชั่งน้ำหนักมาชั่งเจ้าหงอก ได้น้ำหนัก 25 kg. เพราะหมอบอกยังไงต้องชั่งเพราะยามันแรงมากหากให้ overdose จะมีผลต่อการแพ้ยาด้วยเช่นกันค่ะหมอให้รอดูเจ้าหงอกครึ่งชั่วโมงว่าจะมีอาการแพ้หรือเปล่า

เมื่อเช้าแอบไปดูไม่เป็นอะไรยังวิ่งไล่รถที่ขับเร็วและไม่คุ้น ได้เหมือนเดิม
    หัวกะบาลเจ้าหงอกจะมีแผลเล็กแผลน้อยมาเรื่อยเพราะชอบไล่รถเขาหมั่นไส้โดนตี โดนตบมา เรากับพี่แดงต้องคอยทำแผลให้อยู่ประจำช่วงติดสัดก็โน่นหายไปติดสาวในเทคโนสองสามวันถึงจะโผล่

เวลาหิวและมีแผลเหมือนเขารูนะว่าต้องเดินมาหาใคร หมอแจ้งว่าถ้าฉีดยาครบแล้วครวรทำหมันเจ้าหงอกด้วยไม่งั้นกลับมาเหมือนเดิมแน่นอน

ค่าใช้จ่ายเราออกไปก่อนหมอยังไม่ได้ออกใบเสร็จให้รอรวมเบิกทีเดียวค่ะ
    1.ค่าตรวจเลือด
    2.ค่าฉีดยาเข็มแรก 200 บาท ค่ายาบำรุงตับ 100 บาท

ขอรายงานการรักษาเท่านี้ก่อนนะคะ

กระทู้ขอใช้บัญชีฉุกเฉิน
    http://topicstock.pantip.com/jatujak/topicstock/2009/03/J7656703/J7656703.html

เพื่อนๆ คะ สี่ขา เจ็บ ป่วย ต้องรอรักษาอยู่อีก ขอท่านช่วยสมทบทุนเพื่อขอเป็นทุนค่ารักษาให้กับบัญชีฉุกเฉินช่วยหมาได้อีกต่อไปเรื่อยๆ  โดยสามารถสมทบเงินเข้าบัญชีฉุกเฉิน อีกหนึ่งชีวิตที่ท่านได้ช่วยเขาค่ะ ขอบคุณมากค่ะ

ชื่อบัญชี นายสุรชัย ศรีอรุณลักษณ์ เพื่อสุนัขจรจัด  
    ธนาคารกรุงเทพ  สาขาย่อยคาร์ฟูร์บางใหญ่
    บ/ช สะสมทรัพย์
    เลขที่ 094-0-12663-4

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 52 09:24:42

จากคุณ : Hathaips - [ 19 พ.ค. 52 09:13:12 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com