Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

***** ขอความกรุณาช่วย บริจาคเลือดให้"ขาว"ด้วยนะคะ (บัญชีฉุกเฉิน)******

"ขาว"เป็นสุนัขพันทางตัวเล็กๆ เพศเมีย อายุ 10กว่าปี
    อาศัยอยู่แถวๆบริษัทค่ะ
    ตอนที่เจอ "ขาว"นอนคดเหลือตัวเล็กนิดเดียว
    ให้อะไรกินก็ไม่กิน ไม่กระดิกหาง ไม่มีแรงทำอะไรทั้งสิ้น
    ขาวมีค่าไตสูง และมีค่าเลือดต่ำมาก
    ซึ่งไม่สามารถสร้างใหม่ขึ้นเองได้

ตอนนี้เค้า  ต้องการเลือดด่วน!!!!! ค่ะ
    เพราะค่าเม็ดเลือดแดงของ "ขาว" จากที่ควรจะมีค่าประมาณ 32
    ตอนนี้เหลือแค่ 11 ซึ่งน้อยมากๆ
    ทำให้เค้าไม่สามารถทานอะไรได้มาก
    ไม่มีแรง ซึม เหงือกซีด คุณหมอแนะนำให้ถ่ายเลือดด่วนค่ะ

มีใครพอจะกรุณาช่วยบริจาคเลือดให้ "ขาว" ได้บ้างมั้ยคะ?
    ติดต่อได้ที่ จขกท. แข :  081-448-5633  ตลอดเวลาเลยนะคะ

กฏเกณฑ์เบื้องต้น ก็คือ สุนัขควรมี อายุ 1-8 ปี น้ำหนัก 20 กก.ขึ้นไป
    ไม่มีโรค ผ่านการฉีดวัคซีนสม่ำเสมอ
    และไม่ผ่านการผ่าตัดใหญ่ในรอบ 1-3 เดือนค่ะ

ขอความกรุณาช่วยขาวด้วยนะคะ

แก้ไขเมื่อ 19 พ.ค. 52 15:29:37

จากคุณ : YAM&YUYI - [ 19 พ.ค. 52 13:59:18 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com