Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com

@ @ เปิดเคส "หมูหยอง" วีจี ที่อวัยวะเพศ (บัญชีฉุกเฉิน) ค่ะ @ @

"หมูหยอง" เป็นหมาที่หน่อยไปพบตอนไปออกกำลังกายค่ะ (นาน ๆ จะไปสักครั้ง ยังไม่วาย ฮ่าฮ่าฮ่า )
    จริง ๆ แล้วหน่อยเจอ "หมูหยอง" ก่อนหน้าที่จะพบกับ "มีบุญ" แต่รับ "มีบุญ" ไปรักษาตัวก่อน เพราะในขณะที่ไปพบ หมูหยองมีลูกอ่อน 3 ตัว ก็เลยต้องรอให้ลูกของเค้าโตพอหย่านมก่อน โชคดีที่หน่อยได้ส่งรูปลูก ๆ เค้าให้พี่กร (กาแฟรสเสน่หา) ดู พี่กรก็เลยช่วยลัดคิวหาบ้านให้ลูก ๆ ของหมูหยอง โดยติดต่อคุณอิท (login : FinaL Osiris) รับไปให้ครอบครัวแฟนคุณอิทเลี้ยง ตามกระทู้นี้
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7828881/J7828881.html
    รอบแรก รับไปก่อน 2 ตัว และรอบที่ 2 รับเพิ่มอีก 1 ตัว ในวันนี้ (19 พ.ค. 52) ค่ะ
    (เนื่องจากตอนไปจับตัวลูกหมารอบแรก พบเพียง 2 ตัวค่ะ อีกตัวนึงไม่รู้ไปแอบนอนที่ไหน หาไม่เจอ -"- หน่อยเพิ่งไปจับตัวอีกรอบเมื่อวันที่ 17 พ.ค. 52 และนำไปฝากร้านหมอดูแลให้ในเบื้องต้นค่ะ)
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J7883763/J7883763.html

หลังจากหมดห่วงเรื่องลูกหมา ก็ถึงเวลารักษาตัวของ "หมูหยอง" ค่ะ
    วันนี้ "หมูหยอง" ก็ถูกจับตัวไปตรวจเลือด เรียบร้อย
    คุณหมอแจ้งว่า แผลที่วีจี ไม่ใหญ่นัก แต่เลือดออกเยอะ
    ผลเลือดที่ออกมา คือ ค่าเม็ดเลือดขาวสูง ซึ่งคุณหมอคาดว่าน่าจะเกิดจากการติดเชื้อที่แผล ค่ะ ดังนั้นจึงเริ่มให้ยาฆ่าเชื้อ และให้คีโมเข็มแรก และเจาะเลือดไปตรวจอีกครั้ง ใน 1 สัปดาห์ค่ะ เนื่องจาก "หมูหยอง" อายุยังน้อย คุณหมอเลยกลัวว่าจะมีปัญหาเรื่องภูมิคุ้มกันต่ำค่ะ

รูปที่เห็น ไม่เห็นภาพวีจี นะคะ เพราะพอจับตัวเข้ากรงได้ "หมูหยอง" ก็นั่งตัวสั่นอย่างเดียว ไม่ยอมขยับเขยื้อนตัวไปไหน เลยถ่ายได้แต่หน้าตามาให้ดูเบื้องต้นก่อนค่ะ

ขอบคุณผู้ที่มีส่วนเกี่ยวข้อง ทุกท่าน ไม่ว่าจะเป็นจาก กำลังใจ กำลังทรัพย์ ที่ช่วยกันสนับสนุนให้ บัญชีเงินฉุกเฉินฯ มีเงินพอที่จะรักษาหมาจรด้วยนะคะ ลูกสาว

ท่านใด สนใจจะสนับสนุนบัญชีเงินฉุกเฉิน ร่วมบริจาคได้ที่

ธนาคารกรุงเทพ  สาขาย่อยคาร์ฟูร์บางใหญ่
    ชื่อบัญชี นายสุรชัย  ศรีอรุณลักษณ์
    บัญชีสะสมทรัพย์ เลขที่บัญชี 094-0-12663-4

แก้ไขเพิ่มเติมกระทู้ลูกหมาตัวที่ 3 น้องจิมมี่ ค่ะ

แก้ไขเมื่อ 20 พ.ค. 52 23:53:28

จากคุณ : tuarlek - [ 20 พ.ค. 52 00:49:36 ]

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com